Pwnagetool 4.2 - tạo custom firmware 4.2.1 - untethered JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 16 Tháng hai 2011.

1. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    hên là hên thế nào :))
  2. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Lại không hên bác ạ, lỗi wifi + sóng chập chờn tùm lum..... reboot 2, 3 lần thì được. Lâu lâu lại bị, mới test 2h đồng hồ dính 2 lần. Chắc mai phải mua cái sim AT&T về restore lại bản active gì đó :-s
  3. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    ............
    Giờ lại bị lỗi khi vào cài đặt -->Cài đặt chung thì đứng hình luôn mà không treo, vẫn thoát ra bình thường, vô lại thì đứng hình tiếp ở cài đặt chung
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Trời, máy bác đã cài gì, restore cái nào, và làm gì mà bị lung tung vậy. Custom FW mình test hết rùi mà, làm gì có cái nào bị nghiêm trọng vậy... lolz... Bác xem lại thử xem sao. Tường thuật lại xem bác đã làm gì mà mất wifi? Phone trước đó có xài Wifi được ko?
  5. minhqle1108

minhqle1108 Thành viên

Được Like:
    0
    Có anh em bà con nào ở San Diego hay whatever gần gần không nhẩy ? Nếu có thì làm 1 cái meeting o Cafe' Lú hay Temptation , vừa xem girl Bikini vừa bàn luận cho vui đi chứ. ^^^
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Haha... I wish... :D Thanks bác... Ngoài lề tí để thư giãn... lolz
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    xem bikini thì bàn luận cái gì mới được chứ ? :"> miễn bàn luận iphone nhé :)
    cafe Lú thì chỉ biết cái ở Orange county mà thôi
  8. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Em tải bản custom hacktive của bác và bản 4.2.1 gốc. Chạy redsnow/ chọn FW gốc / đưa về DFU rồi restore xong OK luôn, em vào cydia cài ultra 1.2 vào là máy có sóng rồi ngon lành. Đến khi vào cydia cài quickdo của gsm thì bị safe mode hoài. Khi gỡ ra thì được và vô lại cài Appvietnam của GSM rồi dang chạy nó để cài game thì đang tải nó mất wifi luôn. Ra cài đặt bật wifi thì nó mất luôn, reboot mấy lần thì ok nhưng giờ mất sóng và vào Setting -> Network setting thì đứng luôn. Nãy giờ wifi thì ổn rồi, em cài lại ultrasnow nhưng vẫn không có sóng. Nó chỉ hiện lên một vạch bên cạnh là sóng wifi. :(
  9. minhqle1108

minhqle1108 Thành viên

Được Like:
    0
    thì đúng ùi đó :D đi OC uống cafe Lú ^^
  10. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Cafe Lú thì bít rùi, nhưng mà nghe nói cái Temptation còn "đã" hơn (cái này chưa được đi)... lolz... :D

Bạn để ý là mỗi lần fone crash hay freeze là do "đụng" phần mềm nào đó mà bác vừa cài vào. Gỡ ra là ok liền.
    Bác xài IP4 đúng ko? Khi thấy 1 cột sóng = ko có sóng. Bác thử restart lại, thường thì sau khi restart 2-3 lần sẽ có sóng tốt.
    Còn về vấn đề WIFI thì mình ko biết rùi đó, custom FW ko ảnh hưởng gì đến WIFI đâu bác. bác xem lại thử xem sao? Với lại IP4 cũng chưa bị hư Wifi đâu (chỉ có ip3G mới bị thôi)

Nên nhớ, hạn chế cài đặt những app tùm lum tùm la trên Cydia