Pwnagetool 4.2 - tạo custom firmware 4.2.1 - untethered JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 16 Tháng hai 2011.

1. wonbin87

wonbin87 Thành viên

Được Like:
    17
    máy mình 3GS bb 4.26 up lên 4.2 liệu chạy có hao pin và ổn định ko bạn?mình mới up lên 4.0 mà thấy hao pin ghê, hay do bb và fw ko cùng nhau nên hao pin nhiều hơn?mình mới xài nên ko rõ mấy cái đó lắm =.= tiện đây mình hỏi luôn máy mình mua lại, pin mình xài tới còn 20% mà sạc trong vòng 1h30' đã thấy đầy pin, liệu có phải pin bị chai nên mới vậy?
  2. binkissy

binkissy Thành viên

Được Like:
    90
    Mình bị trường hợp này hoài , mỗi lần khởi động thì làm đi làm lại phải ~3 lần mới có sóng. iP4 unlock mình cũng không cài gì trong cydia cả.
    thì bị lỗi gì vậy Bros?? Có cách khắc phục không?
    ( FW 4.1, 4.2.1 gì cũng bị lỗi này hết)

p/s nâng bản custom FW của Bro Bvkakalot này ngon lành. ko bị llõi gì hết
    bvkakalot thích bài này.
  3. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Mình đã gỡ hết tất cả, giờ chỉ cài mỗi AppstoreVN, quickdo 3.0.3 xài ok. Đêm qua ngồi cả đêm mò mò mãi cài ultrasnow lại ko biết bao nhiêu lần thì bây giờ đã có sóng, gọi ổn rồi nhưng sau khi test mình thấy:
    1. Vào Setting/Network Setting thì không được (đứng luôn) phải thoát ra nhưng ko bị treo máy.
    2. La bàn điện tử không chạy (Mình cần cái này nhất vì xài thường xuyên)
    Bác cho mình hỏi, chạy lại bản Iphone 4 Custom 4.2.1 Active sim nhà mạng (AT&T) có ổn hơn không vì mỗi lần làm lại rất mất thời gian. Cám ơn bác mấy bữa nay đã giúp mình, nếu bác ở Sài Gòn cho mình số ĐT hôm nào mời bác qua Ngọc Sương làm mấy chai :-bd
  4. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    mấy lỗi kia của bác thì t thấy hơi lạ vì thường chạy custom fw ko có nhưng lỗi thế đâu. Còn dính safe mode khi cài quickdo của gsm là do đấy là bản 3.0.2 chưa tương thích với iOs 4.2.1. cài bản 3.0.3 chạy vù vù nhé ( Mình gửi trong file đính kèm, copy vài auto install và restart lại máy- lấy ...... trong file còn lại nhé)
    http://www.mediafire.com/?a7f9s5xfpfze9rc
  5. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Chào bạn, như đã từng nói trong nhiều topic trước, vấn đề hao pin rất là nhạy cảm, nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Ví dụ như:

1) "Hacktivate" sẽ hao pin hơn "activate" bằng sim chính hãng. (cái này chắc chắn, vì vậy mình luôn khuyến khích mọi người ráng tìm cho mình 1 cái sim chính hãng để dành về sau xài)
    2) Độ sáng bạn chỉnh như thế nào (100% đuơng nhiên hao pin hơn 50%)
    3) Các chế độ 3G, push Mail, notification, location có turn on hay off (đuơng nhiên ON thì sẽ hao pin hơn là cái chắc vì nó phải search hoài)
    4) Nếu bác đang chạy iOS 4.0 thì sẽ có nhiều chương trình chạy ngầm trong background, và sẽ làm hao pin rất nhiều, để fix vấn đề này, bác phải vào cài Sbsetting rùi cài thêm cái "Remove Background toggles" để có thể tắt hết các chương trình đang chạy 1 lúc với một lần bấm).
    5) Cách xài của bạn như thế nào? Text sms nhiều, nói điện thọai nhiều, check FB nhiều, xài 3G nhiều... chắc chắn đều ảnh hưởng đến tuổi thọ của pin rùi.
    6) Và một điều hiển nhiên nữa là máy xài đã qua một thời gian rùi thì pin xuống sức là một điều dễ hiểu. Hihi. :D (Đừng cắm sạc vào buổi tối trước khi đi ngủ và lấy ra vào buổi sáng khi đi học/đi làm, như vậy sẽ ko tốt cho pin của bạn)

Vài dòng góp ý cho bạn thôi nhé, với một vài kinh nghiệm bản thân. :D Chúc bạn vui vẻ.

PS: Custom FW của mình good, ko có hao pin đâu bạn, cũng có nhiều người xài rùi, nên bạn cứ yên tâm. FW mới thường thì lúc nào cũng cải thiện pin. :D Pin của bác mình nghĩ cũng ok. Thường thì nó sạc khoảng 2 tiếng thì đầy (power adapter nhé, còn charge bằng USB với máy tính thì la6u đầy lắm)

---------- Post added at 02:55 PM ---------- Previous post was at 02:44 PM ----------

Theo mình biết thì chưa có cách khắc phục, vì ko phải ai cũng bị, tuỳ hứng thôi, có người bị, có người không, cũng khó nói lắm, nhưng cứ tắt rùi mở lại (restart) 2-3 lần sẽ có sóng thôi. Vấn đề này ko phải lớn. :D

Như bác thinhhp đã nói, do quickdo chưa tương thích với 4.2.1, nếu bác xài OK thì good rùi. La bàn điện tử là cái gì vậy bạn? Có thể do nó chưa tương thích với FW 4.2.1 nên ko xài được? Mà mình thắc mắc bác xài la bàn làm gì vậy nhỉ? lolz.
    Mình luôn khuyến khích người dùng IPhone activate phone bằng SIM chính hãng, chắc chắn sẽ tốt hơn nhiều so với hacktivate. Có rất nhiều lý do mà bác nên xài SIM chính hảng, nếu có thể. Vì vậy mình luôn xài custom FW no Activate.
    Cám ơn bác mời qua Ngọc Suong... Khi nào có điều kiện sẽ hú bác sau... hehe... :D

Hình như bác thiếu file đính kèm thì phải... lolz
    wonbin87, thinhhp, binhnv1431 người khác thích bài này.
  6. wonbin87

wonbin87 Thành viên

Được Like:
    17
    cảm ơn bác bvkakalot đã có những hướng dẫn cho mình, những cái đó mình có biết, về chuyện chạy ngầm các ứng dụng, mình luôn tắt hết trước khi thoát ra, còn về vấn đề độ sáng thì mình để 30% thôi, dùng chủ yếu sms là chính =.= mình để sleep, ko chạy ứng dụng, tắt tất cả những gì bạn đã nêu ở trên mà trong 1h30' (học TA =.= ) mà nó sụt của m 2% @-) vậy có là nhiều? có lẽ vấn đề là do mình dùng hackative, bác có thể chỉ dùm HCM chỗ nào bán sim active ko?mà sim active có phải là sim đa năng mọi người vẫn thường nói tới?
  7. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    fw 4.0 hao hơn 4.1 vs 4.2 mà. bạn có thể up lên 4.1. Khả năng pin sẽ tốt hơn :)
    wonbin87 thích bài này.
  8. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Cái FW custom của bác vui như bác vậy? Hôm nay mình cắt sim vina vào xài thì ok chẳng phải reboot lại. Sau đó lại xài sim viettel nó chạy ầm ầm thế mới vui. Bây giờ vào cài đặt/ Cài đặt mạng lại ok. Còn cái ứng dụng la bàn ( Compass ) không chạy, bác hỏi la bàn là gì em cũng chẳng biết trả lời sao nữa he he :)). Em xài la bàn để xác định hướng ngoài thực địa trong công việc ..... giống như là thợ xây có cái dây rọi cho thẳng hàng b-), khi nào hứng cứ hú em ....
  9. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Haha... tại bác nói cái la bàn điện tử, làm mình thắc mắc... haha... chứ cái la bàn default trong iPhone thì đương nhiên biết rùi. Haha... Nhưng tại sao nó lại ko chạy vậy ta? Nếu bác cần xài la bàn thì có thể down về app nào đó giống vậy để xài tạm, trên appStore có nhiều app như vậy lắm. Bác có nhìu SIM ghê chứ, kinh thiệt... lolz
  10. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    3G chạy Custom Firmware 4.2.1 mượt không vậy Anh em. Ai xài rùi cho ý kiến với.