Thảo luận PwnageTool 4.3 - Custom FW 4.3.1 cho AppleTV 2G (Untethered JB aTV 2G)

Thảo luận trong 'Apple TV2 / TV3: Ứng Dụng & Jailbreak' bắt đầu bởi bvkakalot, 5 Tháng tư 2011.

1. bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta

PwnageTool 4.3 vừa ra mắt hôm qua.
    Đây là custom FW 4.3.1 cho AppleTV 2G (Black) Untethered JB cho aTV.
    Sau khi restore xong với Custom FW trên đây, aTV của bạn đã được Jailbreak và bắt đầu cài những app theo như hướng dẫn và thưởng thức.

***LINK DOWNLOAD***
    MD5: 88d0b3d9c754385fdae1025df2e31041
    SHA1: c30be8b45ce427811e66a7e074c17a9f586ac2f1

Hướng dẫn:
    1. Dùng PwnageTool theo hướng dẫn đưa aTV vào DFU Mode "đặc biệt"
    2. Sau đó mở Itunes lên --> Option + Restore (MAC)
    3. Chọn vào đúng Firmware
    4. Restore --> XONG

Luu ý:
    Hiện tại NitoTV đang được update để hỗ trợ FW 4.3.1. Sẽ có update sớm thôi.
    newbie thích bài này.
  2. imugly

imugly Thành viên

Được Like:
    0
    kg restore duoc ban oi, ban da thu chua ?
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Sao lại ko được? Báo lỗi gì mà lại ko được? Có đưa về pwned DFU chưa?
    Viết tiếng Việt có dấu dùm cái.
  4. willie

willie Thành viên

Được Like:
    0
    BÁO LỖI 3194 BẠN ƠI,MÌNH DÙNG PwnageTool BUILT FW CUSTOM CŨNG KO ĐƯỢC,REDSN0W CŨNG BỊ,CẢ SEASONPASS NỮA KO BIẾT MÌNH LÀM SAI BƯỚC NÀO BẠN NHỈ,MÌNH XÀI CẢ MAC OX LẪN WIN ĐỀU BỊ,KO BIẾT SAO NHỈ?

---------- Post added at 04:13 PM ---------- Previous post was at 04:10 PM ----------

à,khi làm mấy bước như bác chỉ thì có phải cắm nguồn power ko nhỉ?mình cũng ko rõ lắm !

cám ơn bạn nhe,mình ngồi vọc suốt chiều giờ,hiện tại đã có nito tv rồi nhưng mình ko biết chạy shh trong a.tv là ntn ?
  5. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    "3194" là lỗi ko có SHSH (vì host file dã bị sữa). Bác có down TU về máy rùi đúng ko? Vậy thì cắm aTV vào PC, vào TU click "SAVE SHSH" để sau này có thể dùng tới.

Muon SSH vào aTV thi tuỳ bạn đang xài MAC OS (dùng Terminal), nếu đang dùng WIN (thì dùng WinSCP hay đại loại như thế). Chỉ cần vào aTV tìm IP Address của cái aTV là có thể SSH vào được thôi.
    willie thích bài này.
  6. willie

willie Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn bác nhe,tại hội chơi apple tv ít quá ,mình kiếm thông tin cũng mỏi mắt luôn,chỉ chờ bồ giải đáp ý kiến chứ cũng còn gà lắm,cám ơn bạn đã reply ,chúc bạn 1 ngày vui vẻ
  7. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Uh, aTV cũng còn ít người xài. Nếu mai mốt có thời gian rãnh mình sẽ làm thêm vài cái hướng dẫn hay hay dành cho aTV cho các anh em.
    willie thích bài này.
  8. imugly

imugly Thành viên

Được Like:
    0
    Minh bị lỗi 1600, 16. Tại lúc trước đang dùng 4.2.1 jailbreak, sau đó up len 4.3.1 ( apple update ) , roi dùng Sn0wbreeze, để tạo new firmware, restore bị lối 1600,sau đó down customised firmware của bạn về, up lên bị lỗi số mấy không nhớ nữa. Nên mình đưa về lại 4.2.1. Hiện giờ đang co XMBC, aTV Flash black, cung ok, nen chắc đợi next firmware roi up len luôn. Thanks ban.
  9. willie

willie Thành viên

Được Like:
    0
    bác cho em hỏi hiện tại jb về 4.3.1 trên ipad ko chạy được appstore của gsm đúng ko ạ,sory phải chạy qua đây vì bên box ip v ipad e ko tick vào phần trả lwoif đc
  10. willie

willie Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi,mình dùm terminal trong mac ssh với apple tv : ssh root@.... pass:..., rùi mình gõ killall tinytide ko dc minh gõ killall AppleTV thì được nhưng app thì mình ko sử dụng dc,chỉ có 1 cái Nitro mà nó work cũng ko dc wel ,mình update soft bị báo lỗi này..bạn có thể cho mình biêt tài liệu hướng dẫn về apple tv fw 4.3.1 mới này được ko,english cũng dc..
    "E: Could not get lock /var/lib/dpkg/lock - open (35: Resource temporarily unavailable)
    E: Unable to lock the administration directory (/var/lib/dpkg/), is another process using it?"