Thảo luận Pwnagetool 4.3 và Redsn0w 0.9.6RC12 - Jailbreak 4.3.1 iOS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 4 Tháng tư 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Không có bác ơi. Bác có thể theo hướng dẫn của ZenCafe để enabled Multitasking Gesture xem sao.

---------- Post added at 01:25 PM ---------- Previous post was at 01:15 PM ----------

Tất cả các custom FW trên page 1 đều KHÔNG nâng Baseband.
    No Activate: Dùng cho cả ip LOCK (cần SIM gốc của nhà mạng để activate) và ip WORLD (xài SIM nào cũng activate được hết)
    Hacktivate: Không cần SIM gốc của nhà mạng, sau khi restore xong phone sẽ tự động vào springboard, ko cần làm gì khác. Nhưng hacktivate sẽ hao pin hơn, do đó nên theo hướng dẫn để dùng SAM để re-activate (xem thêm link bài #2)
    willie thích bài này.
  2. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    có bạn ah. bạn có thể kích hoạt bằng hướng dẫn này LINK hoặc restore bằng custom fw mà bvkakalot đã build sẵn có tích hợp ở #2
  3. alotuine

alotuine Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi sao khi mình down iPhone3_1_4.3.1_8G4_Restore về thì giải nén ra là một cái folder chứ không phải là file cài đặt .Mình ko biết cách nào để up lên mà jb
    Cảm ơn các ban nhiều!!!!
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    rename thành .ipsw nhé Bạn! chứ không giản nén!
  5. hattt

hattt Thành viên

Được Like:
    18
    ---
    Nếu bạn muốn restore IP4 lên FW gốc mới nhất 4.3.1 (hiện nay bản world mới nên làm vì BB sẽ bị nâng), bạn thử cách này xem:
    - Đóng Itunes
    - Chạy tinyumbrella-4.30.05.exe, vào advanced, bỏ chọn "Set Hosts to Cydia on Exit", nhấn Apply Changes, đóng tinyumbrella
    - Chạy Itunes để restore FW gốc bình thường
    P/s Mình cũng đang dùng IP4 W và vẫn thích dùng custom FW của GSM hơn. Đang chạy CFW 4.3.1 rất OK
  6. fantasy0178

fantasy0178 Thành viên

Được Like:
    12
    Tình hình là con ip4 của mình không dùng đc Multitasking Gesture, có bro nào bị như mình k, mình dùng custum FW của bácbvkakalot đã tích hợp sẵn
  7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Không đuợc là không hoạt động hay không có phần đó! phải nêu rõ ra chứ!
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đọc vài bài và thấy nhiều người hay hỏi về chức năng multi gesture[strike] (không phải là multi-tasking gesture nhé !!!).[/strike] ** đọc kỹ lại thì đúng là apple gọi là multi-tasking gesture ....:) tại vì có thể dùng gesture để switch multi-tasking =P~ ...

Firmware 4.3 và 4.3.1 hoàn toàn không có chức năng này kèm theo nên không có gì là lạ cả.
    cái multi-gesture này dành riêng cho developer thử nghiệm và có thể sẽ chính thức có trong firmware sau này.
    Hiện nay, muốn có multi-gesture thì có vài cách :
    1. Developer có thể bật lên
    2. Dùng xcode để bật lên
    3. patch / edit plist để bật lên.

Dạo này tôi bận nên không có thì giờ nói nhiều hơn về cách patch/edit plist. Bạn nào làm rồi thì viết 1 bài hướng dẫn cho anh em.
    sunsg84, ngocthuan1980 and binhtien06 like this.
  9. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Đã có RedS0w 09.6rc10
    redsn0w rc10 released for Mac+Win ... Update #1 http://is.gd/AXmH8v Added boot animations, removed misleading Settings
  10. wolfman0511

wolfman0511 Thành viên

Được Like:
    0
    @FeandMo: RedS0w 09.6rc10 có thể restore CF 4.2.1 được không bạn. Và có gì tốt hơn không