Quản trị ơi, Iphone 3GS hỏng toàn phần

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nbdat, 20 Tháng bảy 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nbdat Thành viên

Kính gửi quản trị
    Xin cho tôi 1 lời khuyên để tôi biết cách xử lý tiếp hoặc dừng lại không làm gì nữa. Xin quản trị cố gắng đọc hết nội dung tôi post sau đây:

Tôi có 1 máy Iphone 3GS tuần 37 – Hàng lock
    Phiên bản 3.1.2 – Tôi đã Unlock bằng Blacra1n (theo hướng dẫn của diễn đàn)
    Máy hoạt động bình thường, bật tắt thoải mái không phải chạy lại blackra1n.
    Tôi có cài một số ứng dụng thông qua Cydia, Itune qua wifi, mọi ứng dụng hoạt động tốt. Việc update ứng dụng tôi vẫn thực hiện khi có thông báo trên Icon App.
    Ngày 18/7/2010, Icon App trên Iphoen báo có 10 ứng dụng được Update.
    Tôi thực hiện Update All với App Store (dùng wifi của Iphone).
    Sau khi Update, khoảng 1h sau có một cuộc gọi đến, nhưng khi tôi bấm Trả lời thì tôi không thực hiện nghe và gọi được.
    Kiểm tra lại máy, tôi thấy báo No service
    Tôi đã làm các bước sau:
    1- Reset network, nhưng máy vẫn báo No service, không có sóng.
    2- Tôi thay sim đang dùng sang máy khác, Sim vẫn hoạt động, vậy là không phải tại Sim.
    3- Tôi lại cắm sim vào, thực hiện Reset All Setting. Máy vẫn báo No service
    4- Tôi kiểm tra lại các phần khác trong Setting thì thấy như sau:
    + Không có wifi: Chức năng On/Off wifi bị mờ và không thay đổi được
    + Mac… (hay cái gì đó trong Setting) toàn số 0 (nhiều số 0)
    + Modem Firmware: Trắng, không có dữ liệu
    + Các thông số khác cũng trắng, tôi ko nhớ lắm, chỉ nhớ là có 1 dòng thì còn thông tin bắt đầu là chữ 7D…
    5- Tôi chạy Blackra1n. Blackra1n chạy thành công. Nhưng vẫn báo No service, không có sóng.
    6- Tôi vào Gsm và đọc hướng dẫn tại bài: “Iphone 3gs, new bootrom, mất wifi! Cách fix!”. Tôi thực hiện theo nội dung trong hướng dẫn.
    7- Chẳng biết tôi làm sai ở đoạn nào, sau khi copy com.apple.CommCenter.plist và xóa blacksn0w.dylib (Tôi không tìm thấy file com.pushfix.blacksn0w.plist ) thì khởi động lại Iphone, máy chỉ lên quả táo. Thỉnh thoảng màn hình hiện lên vòng tròn quay nhưng rồi, 1 lúc sau máy lại khởi động lại và chỉ lên quả táo.
    8- Tôi bắt đầu đọc lại tất cả những gì Dtube.
    9- Ân hận vô cùng.
    10- Tôi chưa làm bất cứ 1 cái gì liên quan đến Shsh, … mà Dtube đã khuyến cáo từ lâu.
    11- Chuyển Iphone về chế độ restore. Tôi dùng Itune để Restore. Nhưng trên Itune chỉ còn 1 tab Summary với các thông tin:
    - Name: Iphone
    - Capacity: N/a
    - Software version: N/a
    - Serial number: N/a
    12- Tôi bấm vào nút Restore, (dùng cả Shift + Restore), Itune chạy 1 hồi, kết nối server apple, rồi thông báo lỗi 3194, hoặc 23.
    Tôi không biết làm gì thêm.
    Giờ đây tôi chỉ mong có 1 phần mềm gì đọc được ổ nhớ của Iphone để tôi copy lại 1 cái file tôi đã trót xóa đi. Mà không biết tôi có xóa nhầm không. Có lẽ tôi xóa nhầm.

Mong quản trị xem xét và cho tôi hướng xử lý.

Lậy trời cho tôi không phải mua lại cái khác. Mà mua máy khác tôi cũng chỉ lại mua Iphone, dù biết sử dụng nó thì phải quan tâm đến nó thường xuyên.
  2. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Bạn đừng lo lắng quá. Bạn thử làm theo bài hướng dẫn này xem sao: http://gsm.vn/threads/164843-Custom-Firmware-3-1-2-amp-4-0-cho-2G-3G-3GS-iTouch-2G-Non-MC-Hacktivate-Update-
    Đồng thời ngay bây giờ bạn nên lấy shsh của 4.0.1 đi nhé
  3. whiskyak

whiskyak Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn update lên Custom firmware 4.0 hay 4.0.1 gì đó đi .
    Nếu bạn ở TP HCM gần cấu chữ Y đem wa mình làm dùm cho , ko tiền bạc gì đâu :D
  4. whiskyak

whiskyak Thành viên

Được Like:
    1
    À quên , mình nghĩ máy bạn ko sao đâu , đừng lo lắng quá :D
  5. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Trời ơi, Iphone của mình vẫn ở trạng thái này mà:
    Khi bật lên nó chỉ ra quả táo, rồi 1 lúc sau hiện ra cái hình tròn quay quay. Rồi 1 lúc sau nó lại khởi động lại ra quả táo.
    Nhìn đau lòng lắm.
    Mình khởi động nó về chế độ Restore, rồi dùng Itune để Restore.
    Mình restore 14 lần rồi: 3.12, 3.13, 4.0, 4.01.
    Hic
    Itune chạy một hồi, liên lạc với Apple server, rồi nó bảo: Lỗi không xác định, mã lỗi là 3094 và 23
    Bây giờ nó nằm im, coi như liệt mất 1 tay rồi. Bực quá đi mà ko làm sao được.
    Mình thử xem mấy cách khác bày trên mạng xem sao

Cảm ơn các bạn.
  6. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    À quên, mình mãi tận địa đầu đông bắc của tổ quốc, tỉnh Quảng Ninh, xa cầu chữ Y quá.
    Bạn Whiskyak có cách gì bày cho mình làm đi.
    Thank nhiều.
  7. nhoccafesua

nhoccafesua Thành viên

Được Like:
    18
    không có gì phải rối bạn cứ down fw custom 4.0 của gsm mình về xong nâng cấp itune lên 9.2 xong bạn cắm iphone vào pc rồi bấm power+home khi lên trái táo thì nhả power ra vẫn giữ home chừng nào nổi cọng cáp&đĩa xong bỏ home và bạn retore fw custom bạn vừa down về.chúc bạn may mắn
  8. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    đưa về recovery mode (hình cáp đĩa nha), rùi dùng custom firmware 3.1.2 trên diễn đàn là ok. đã test thử 1 cây old bootrom
  9. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Uki.
    Thank các bạn nhiều.
    Mình đang tải custom firmware 3.1.2 và fw custom 4.0.
  10. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Các bạn cho hỏi chút, mình nên tải bản nào dưới đây? Máy mình dùng balckra1n để jailbreak.

iPhone2,1_4.0_8A293_Custom_Restore_Hacktivate+Ultrasn0w_Gsm.vn.ipsw
    iPhone2,1_4.0_8A293_Custom_Restore_Hacktivate_Gsm.vn.ipsw
    iPhone2,1_4.0_8A293_Custom_Restore_World_Gsm.vn.ipsw
    Thanks
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.