Quên pass thẻ nhớ >>> Chuyện nhỏ !

Thảo luận trong 'NGAGE: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi cuntom, 9 Tháng tám 2008.

1. thanhdh

thanhdh Thành viên

Được Like:
    525
    Quản lí file như xplorer hay fexplorer, fileman, seled Q...
    Nhưng cách trên chỉ giải quyết được cái thẻ của chính cái máy quên pass ! nếu máy ấy lỡ 4mat hay up lại FW xem như bó tay cách ấy...
    Cách này của mình hay hơn nè !
    Kiếm n70 hay n72...6630...Bỏ vào tìm đến memorycard và chọn format thẻ xem như mất pass! mình đã làm và thành công mỹ mãn 100%\m/ nhưng chỉ dùng được cho thẻ hai mảnh là DVRSMMC và RSMMC thôi nha ! thẻ MMC Plus nguyên khối nhét ko vừa, mấy máy trên ko hỗ trợ nên bó tay !
    Phải chuyển qua phương án 3 cho MMC Plus:
    Mua một dụng cụ phá pass thẻ nhớ tại sài gòn ...Khoảng 100k phá đủ các loại thẻ dính pass !
  2. eragon

eragon Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bác.Fomat máy rồi vẫn được đó nhưng em chỉ biết cách làm trên thẻ mimiSD thôi.Đầu tiên là phải cài phần mềm này trên máy N70,hay máy S60 nào đó nhét được thẻ miniSD.Nhét thẻ mình vào máy đó và chọn Fomat thế là xong.Em đã thử làm cho đứa bạn rồi.Chúc các bác thành công nha.......^^:-bd

Các file đính kèm:

3. thanhdh

thanhdh Thành viên

Được Like:
    525
    N72 hay s60 có máy nào nhét nổi mà hỗ trợ nổi miniSD đâu bạn :|
  4. eragon

eragon Thành viên

Được Like:
    0
    Thẻ mà có 2 nửa khác nhau gắn lại được ấy.Xin lỗi các bác nhé,em cứ nghĩ đó là thẻ miniSD.:">Em làm với thẻ thằng bạn mà.máy N70 làm được.Các bác thử xem sao...
  5. smonster

smonster Thành viên

Được Like:
    188
    MMC: loại thẻ to bản nguyên khối,con QD dùng ổn nhất với thằng nào,nhưng giá của nó so với mấy loại phổ thông kia thì có đắng hơn chút xíu
    RS-MMC: loại 2 mảnh,rất thông dụng trong các dòng điện thoại dùng thẻ nhớ bây h
    miniSD: loại này nhỏ bẳng 1/2 MMC,nhưng hình dạng của nó lại là hình vuông,k có nhiều máy dùng lắm,tớ mới thấy mấy con S40 dùng thôi
    microSD: loại này bé xíu,cỡ đầu ngón tay út,cũng hay dùng cho S40
    đó là mấy loại Nokia hay dùng,còn thằng SE nó lại hay dùng Memory Stick
    có gì sai sót a e bổ sung nhé
    eragon and thanhdh like this.
  6. Thử cái này phá Pass thẻ nhớ này

Các file đính kèm:

vanmaidoicho thích bài này.
  7. leewang_xx

leewang_xx Thành viên

Được Like:
    22
    Cái này có dùng thế nào vậy bác, cài vào máy gì, có cách gì phá pass thẻ MicroSd ko các bác, tất nhiên là khi máy đặt pass ko còn,
  8. smonster

smonster Thành viên

Được Like:
    188
    bạn cho nó vào 1 máy S60 nào đó để cài đặt ra,rồi sử dụng bình thường thôi,mò tí là ra
    thường thì các cách phá pass này chỉ áp dụng cho thẻ MMC nguyên khối hoặc RS-MMC (loại 2 mảnh bằng nhau) còn microSD thì phải dùng máy phá pass (chợ trời bán 100k+ thì phải,cái này tớ k chắc lắm) còn thẻ miniSD thì hiện tại là chưa có cách gì phá pass cho nó được :|
  9. thanhdh

thanhdh Thành viên

Được Like:
    525
    Mấy phần mềm trên vô nghĩa nếu máy bị 4mat rồi ! dùng n70, n72 hay 6630 mà 4mat lại thẻ dính pass nhé, ko được tui đi = chân ...g=))
    smonster thích bài này.
  10. saoxet2004

saoxet2004 Thành viên

Được Like:
    20
    Làm như bác mất công, chỉ cần dùng x-plore truy cập theo đường dẫn C:/System/mmcStore nhấn phím 8 hoặc 3 là thấy liền mà!!!!!!!!!!!!!!!!>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)
    Còn nếu dùng FileMain thì chỉ cần thêm đuôi .TXT (mmcStore.TXT) mở lên là thấy hết....keke
    taicristiano and thanhdh like this.