RAMblow - Phần mềmKT& gải phóng RAM và cho S60v3 & s60v5 mà ko cần hack phone !

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi t_huy789, 25 Tháng hai 2010.

1. t_huy789 Thành viên

Mình ngồi cả buổi trưa lần mò ra cái phần mềm này mỗi tội đang down về máy thì kiệt pin , sạc down tiếp nhưng hay thật phần mềm này vừa kiểm tra vừa giúp giải phóng RAM lúc đang chạy các ứng dụng hoặc giúp gải phóng Ram khi không chạy cái gì mà ram vẫn báo 2-3mb bộ nhớ .
    Link đây : http://gallery.mobile9.com/f/1164632/
    Hình ảnh và cách sử dụng các pro tham khảo đây nhé :

Thêm Phần mềm Memory Up -Giới thiệu thêm cái này rọn RAM hay phết này ( tất cả Nokia S40 , S60v3 và v5):(nếu bắt K@y thì bấm số 0 hết thì thôi nhé )
    Phần mềm này Free do chạy trên nền Java nên tuơng thích hầu hết các loại điện thoại , sử dụng rất dễ dàng có cả Catalog trong File Zip , chủ yếu là chế độ Quick Boot để gphong bộ nhớ và kiểm tra thông số máy , nhưng nó tốn ít RAM nên có thể chạy ẩn !:

Bản cũ : Tải về ----> MemoryUp for Mobile Free

Phiên bản 3.5 mới!------------>> DOWNLOAD BẢN 3.5 MỚI

1. Chức năng mới nhất: Tự động tăng khi hệ thống nhàn rỗi. Chức năng này cho phép MemoryUp thực hiện tăng bộ nhớ khi nó phát hiện thiết bị di động của bạn là nhàn rỗi.
    2. Tối ưu hóa bộ nhớ dựa vào thuật toán defragging
    3. Tối ưu hóa trên giao diện người dùng cho hệ điều hành Symbian S60v3 &v5 ;S40
    4. Hoạt động giả lập trên nền Java
    5. Cải tiến nhỏ khác
    trích mobileworld

Thank cái để đi học nào !
  2. hogokaka

hogokaka Thành viên

Được Like:
    8
    phần mềm free tính năng hấp dẫn ^^
  3. neverage

neverage Thành viên

Được Like:
    1
    bac co the up len o dag *.rar duoc khong?de em dung dien thoai dow phan mem ve.thanks

Gõ Tiếng Việt không dấu
  4. t_huy789

t_huy789 Thành viên

Được Like:
    91
    bạn ơi dùng trình duyệt của Mobile vẫn down đc mà . mình cho mượn cáp USB nên vẫn down bằng trình duyệt của máy NOKIA 6120Classic mà
  5. hogokaka

hogokaka Thành viên

Được Like:
    8
    Report thêm đi bác mình cũng quan tâm em này vì chơi game Tenis nhìu máy nó chậm như rùa khởi động lại thì nhanh bình thường ^^
  6. hakimnguyen

hakimnguyen Thành viên

Được Like:
    42
    nếu được vầy thì hay quá, máy mình có 86mb nhưng lúc nào kiểm tra cũng chỉ còn 61 hoặc 62mb thôi. Đau hết cả đầu mấy cái vụ ram riết này.
  7. tichau

tichau Guest

Đính kèm file lên forum cho bà con tải về.

Các file đính kèm:

8. nnq2784

nnq2784 Thành viên

Được Like:
    2
    Anh em xin hỏi chút. Tôi có con N86 ngày trước cài nhiều thấy ổ C: đầy ắp, máy chạy như rùa. Phải format lại, rồi không đam cài vào ổ C: nữa nhưng ổ C: cũng cứ đầy lên và máy thì chậm dần. Vậy có cách nào xoá được những file tạm mà mình không thấy không. Máy chưa hack.
  9. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    xoá folder C:\ cache nhé bạn , đó là nguyên nhân làm ổ C tăng lên đó. Tức là khi bạn duyệt web , nó sẽ lưu cache trong folder đó
    nnq2784 thích bài này.
  10. t_huy789

t_huy789 Thành viên

Được Like:
    91
    nếu không hack mà muốn dọn mấy cái đấy thì hơi khó nhưng , bạn tham khảo cái Speedygo xem sao , nhưng cẩn thận nhé , cái nyaf phải đọc kỹ rồi mới dùng ko được tụ động nghịch đâu , mình suýt hỏng máy vì nghịch ngầm cái này !
    nnq2784 thích bài này.