Xin giúp Rất mong các cao nhân giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ngocsuongvn, 3 Tháng tư 2012.

1. ngocsuongvn

ngocsuongvn Thành viên

Được Like:
    3
    Em xin chân thành cảm ơn các bác và cũng đã kick thank các bác roài, vừa rồi em có dùng tinyumbrella-5.10.10_2 lưu được SHSH trên Server về, vậy bây giờ em có dùng iFaith-v1.4.2 thể nhúng SHSH vào chạy được không? Ý em là em down FW gốc về rồi dùng iFaith-v1.4.2 nhúng SHSH 5.0.1 vừa lấy được về vào FW gốc và Restore thì có bị nâng BB không? Có bị mất sóng không? Sau khi Restore rồi em có phải làm thêm thủ tục gì nữa không? Làm thợ điện thoại 3 năm rồi nhưng đây là lần đầu tiên em vấp phải Iphone nên mong các bác giúp em với! :"> Và cho em hỏi thêm là sao SHSH khoá Server rồi mà em vẫn lấy về được thế?
  2. ngocsuongvn

ngocsuongvn Thành viên

Được Like:
    3
    Thế hả anh! Em thì nghĩ ifaith cũng là một lựa chọn tốt nhưng anh đã dạy thế thì em xin nghe. Nhưng mà anh ơi, sao em lại lấy được SHSH 5.0.1 nhỉ trong khi Server đã khoá rồi, liệu cái SHSH của em có chuẩn không ta? Mà FW gốc là không có tiếng việt phải không ah? :">
  3. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    shsh 5.0.1 mà bạn thấy trên cydia có thể đã được lấy từ lâu rồi mà bạn không để ý thôi. Server của Apple hiện tại đúng là đã khoá shsh cho 5.0.1 nhưng nó đã được lấy về server của cydia cho bạn rồi, bạn cứ yên tâm mà dùng. Trước tiên là dùng tiny để down nó về PC của bạn trước rồi mới stitch nó vào fw được. Còn việc bạn thích dùng redsn0w hay sn0wbreeze là tuỳ bạn thôi, khi đã hiểu được bản chất của vấn đề thì mình có thể tuỳ ý xử lý các tool thôi. Ý mình cũng không phải là ép bạn phải dùng tool nào cả nhưng vì hiện tại bài topic hướng dẫn về redsn0w rất là chi tiết và cụ thể, có thể giúp bạn làm tốt việc restore hơn là dùng những tool khác mà không có hướng dẫn cặn kẽ. Mình cũng đồng ý với bạn là sn0wbreeze tiện nghi hơn nhiều vì nó tích hợp rất nhiều bước, nhưng nếu chưa nắm vững thì mình nghĩ nên làm thủ công để có kinh nghiệm chứ, có điều kiện vọc con iphone nhiều hơn.

fw của apple từ 4.x là đã có hỗ trợ tiếng Việt rồi, nghĩa là cùng 1 fw nhưng bạn chỉ việc vào setting để đổi ngôn ngữ thành tiếng Việt thôi. Mỗi version dành cho 1 iDevice nào đó thì chỉ có 1 fw duy nhất, chứ không có chuyện Apple tạo ra fw tiếng Anh, fw tiếng Việt, fw tiếng Hoa....
    binhnv143 thích bài này.
  4. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    cái này mình ko rõ, nhưng dùng snowbreeze thì lợi hơn với newboot vì snowbre tạo custom rất tiện, có sẵn JB, có thể chọn hackactive, có sẵn cydia và có thể add luôn file deb cua ultrasnow.
    Voi oldboot mình dùng snowbreeze ko có Ifaith mode nên phải dùng Ifaith hoặc redsnow tạo custom và stich shsh, snowbree có thể tạo custom cho old boot nhưng ko stich shsh vào fw custom đó được, dùng redsnow stich shsh vào FW do snowbreeze tạo ra thì được nhưng restores toàn bị lỗi 16xx. old boot thì vẫn phải dùng redsnow hoặc Ifaith thôi, ai có cách gì gọn lẹ thì chỉ giáo thêm.