Xin giúp Recovery Ipod Touch khi bị mất Backup

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi pse, 17 Tháng mười 2010.

1. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Vậy nói nôm na theo bạn là sau này Apple cho ra fw mới thì mặc dù mình ko cần cắm iphone/ipod/.../ vào và Tinyumbrella sẽ tự động save hết SHSH cho các thiết bị mà lúc trước mình đã cắm vào đúng ko? Vì laptop mình ko những save SHSH cho ip 3g của mình mà còn cho cả ipod 2, và Ipad của bà cô nữa.
  2. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Đúng như vậy đó bạn :D !
    Chắc chủ nhân của chương trình hoặc bạn bè của người này có suy nghĩ muốn lưu giữ những cái này hộ cho người trong gia đình nên nghĩ đến cái này chăng ?
    Ở trên đó nó lưu lại những thông tin cần thiết để lần kế tiếp không phải làm gì nữa cả !
    Khi bạn chạy chương trình sẽ thấy phần Rêcent Device : Ở đó sẽ hiện ra những cái nào đã được cắm qua máy vi tính của bạn ;) !
    Chỉ việc tìm đến cái bạn cần rồi lưu lại là xong ;)
    DEATH EATER and binhnv143 like this.
  3. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    Mấy phiên bản Tinyumbrella trc cũng đâu cần cắm máy vào đâu:D chỉ cần có số ECID là lưu dc mà
  4. pse

pse Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn mọi người, giờ mình đã lưu lại SHSH và copy folder đó lên Dropbox để lưu trữ.
    Vấn đề tồn tại là làm thế nào để cài lại firmware gốc của Apple vào Ipod khi mà máy đã bị Jailbreak và chưa hề đc backup. Đây là trường hợp khi mình phải gửi máy đi bảo hành và bắt buộc phải trả lại firmware gốc cho máy, nếu ko sẽ ko đc bảo hành.
  5. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Vấn đề không phải là cắm hay ko cắm ! Mà nó hổ trợ được nhiều phần hay hơn các phiên bản trước ! Ở đây thì mình không cần phải lưu ECID trên máy tính và Ko phải nhớ đến nó !
  6. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Thì Sync với iTunes sau đó Restore là nó tự làm ! iPhone, iPod Touch nó không như Máy vi tính nên bắt buộc phải thông qua cái iTunes để làm Back Up ! Sau khi đem đi bảo hành thì mang về nhà Sync lại cái iPod Touch nó mới đổi thì chọn gọi Back up đó mà làm ! Không hiểu nữa thì em bó cẳng !
  7. pse

pse Thành viên

Được Like:
    0
    Có lẽ mình diễn đạt chưa rõ ràng, thử lại nhé!
    Bình thường trước khi jailbreak mọi người thường làm 1 cái backup (A) cho ipod để giữ lại firmware nguyên bản. Nếu sau khi jailbreak mà phải mang đi bảo hành thì phải dùng cái file backup (A) kia để đưa ipod về trạng thái ban đầu ko apple sẽ từ chối bảo hành. Vậy câu hỏi của mình là nếu mình mất cái file backup (A) kia thì có thể đưa ipod về trạng thái ban đầu như khi mới mua ko và làm bằng cách nào?
    Những vấn đề dữ liệu hoặc apps không quan trong mà quan trọng là làm sao để đưa máy về trạng thái ban đầu và apple ko phát hiện là máy đã jailbreak.
  8. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Restore Firmware là xoá bỏ tất cả để làm cái mới ! Mình hiểu ý bạn nhưng có thể bạn chưa hiẻu ý mình
  9. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    Bạn chẳng cần phải lo như vậy đâu vi khi bạn restore Firmware thi vết Jailbreak cũng mất nên có thể đem bảo hành vô tư mà.
  10. pse

pse Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn mọi người, giờ ok rồi! \m/