Redsn0w 0.9.2 / 0.9.3 - phiên bản chính thức cho firmware 3.0 và 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 1 Tháng hai 2010.

1. ortho

ortho Thành viên

Được Like:
    46
    Em có sim AT&T đã đăng ký theo máy, anh Dtube cho em hỏi, em nên active bằng sim này trước rồi mới chạy Redsn0w hay không nên active bằng sim này mà dùng hackactive của Redsn0w? Thanks anh!
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    em nên activate với SIM AT&T đã đăng ký theo máy. Làm như thế thì push-notification sẽ chạy đúng 100% vì máy em sẽ có đúng certificate.
    Sau khi activate qua iTunes với SIM đăng ký thì em có thể dùng redsn0w.
    Redsn0w rất thông minh, khi chạy redsn0w nó sẽ tự động bỏ qua phần hacktivation trong trường hợp máy em đã activate rồi.
    binhnv143 and ortho like this.
  3. 6798877

6798877 Thành viên

Được Like:
    0
    à cái này IP 3gs bị dính bootroom đã JB = blackra1n giờ mún JB lại = redsnow đc ko anh ?
  4. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Để làm gì bạn ******** Bạn hình như không đọc kỹ, RedSn0w vẫn không khắc phục được lỗi bootroom.
  5. 6798877

6798877 Thành viên

Được Like:
    0
    uhm cái đó mình biết nhưng mình mún thử thôi xem đc hok đó mà :D:D
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    bó tay ......
    hết ý kiến ....
    conan2901 thích bài này.
  7. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    Anh Dtube ơi! máy của em mua của AT&T nhưng không đăng ký hợp đồng, vậy có thể activate bằng sim này được không anh? vì em thấy anh bảo phải sim đăng ký mới được, sorry nếu em gà quá nha vì em mới nhận máy mờ.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không rõ em. cứ dùng itunes để activate. nếu activate không được thì SIM đó không có số.
    binhnv143 thích bài này.
  9. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    Cám ơn sự giúp đỡ thật nhiều của anh Dtube, dù không đăng ký nhưng của sim AT&T vẫn cho phép mình activate anh ạ, em activate xong rồi bây giờ em chạy redsnow 0.9.2 để unlock đây, cám ơn anh nhiều nha!!!!
  10. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    Tin buồn! Em unlock được rồi, định cài thêm SBSetting và Mobileinstaller 3.1.x để cài tự diển Vietnam thôi. Máy bắt khởi động lại rồi chẳng làm sao vào springboard được nữa, nó hiện lên cọng cáp và cái đĩa, em chạy lại redsnow nhưng nó không làm cách nào khởi động máy được, chỉ đứng ở cọng cáp một hồi rồi lại khởi động lại và xuất hiện lại cọng cáp tiếp, em làm mấy lần luôn mà chẳng được, chắc tại em tham chứ lúc đầu em cài mấy chương trình đầu từ cydia - mỗi lần cài một chương trình, nếu nó bắt thì khởi động lại liền thì không sao, đằng này bây giờ......thôi chắc phải đắp chiếu cho em nó chờ vậy. :-(((