Xin giúp Restore 3GS LOCK = FW 4.1 => no WIFI , no Carrier, no Bluetooth

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi shootingstar, 6 Tháng một 2011.

1. shootingstar Thành viên

em mới restore 3GS bằng FW 4.1 , Res xong thì ở mục Setting WIFI bị mờ di , mục Carrier ko hiện (đã JB và gắn SIM vào ) cứ searching hoài . ko thấy BB , Bluetooth, IMEI . mà môi lần reboot thì báo " Restore Needed : Iphone cant make or service call " . ai giúp em sữa lỗi này với :((:((
  2. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    Tiêu bạn rồi ko chịu tìm hiểu kỉ trước khi sử dụng ip lock muốn sài được ngoài jb phải unlock nữa máy bạn đã up fw 4.1 gốc đúng ko nếu vậy thì ko có cách hạ baseband đắp chiếu chờ có tool unlock đi bạn còn 1 cách bung máy hạ bb nhưng mình khuyên ko nên áp dụng vì cách này đụng đến phần cứng máy tốt nhất là chờ tool unlock phần mềm
  3. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Nếu đã restore firmware 4.1 gốc, đến lúc này baseband đã là 05.14 bạn tiếp tục nâng baseband lên 6.15 và dùng ultra 1.2 unlock bình thường bạn à
  4. loveonline

loveonline Thành viên

Được Like:
    2
    Kỉ năng chém gió của bác em sợ rồi đó ... người ta đang nói là 3G(S) bác ơi. Bây giờ chỉ có iphone4 (4.1 - 4.2.1) gốc mới không có unlock thôi bác ạ... 3G(S) thì đã có tool JB và Unlock từ khá là lâu rồi.
    @shootingstar: http://gsm.vn/threads/232209-jb-ios-4-2-1-voi-redsn0w-0-9-6b5-va-unlock-5-14-5-15-cho-3gs <<< rán đọc và tìm hiểu nhé bạn. Cái gì do chính đôi tay mình làm nên nó mới thật sự ý nghĩa...
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    6.15.00 unlock ok nhưng máy sẽ có thể mất GPS !!!
    Mất GPS không thể sửa lại được lúc này.
    xuantrung thích bài này.
  6. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    Bạn làm ơn đọc bài thì xem cho kỉ 3gs là muốn unlock là phải chuyển bb thành 6.15 như vậy nghĩ là bạn ko thể quay về các bb củ nghĩa là sau này muôn lên 4.2.1 hay 4.x thì cũng ko thể nâng lên được nếu bb nhỏ hơn 6.15 chỉ có thể dùng custom FW tôi kêu chủ topic chờ là vì mai mốt còn có thể sử dũng FW gốc, làm ơn đọc kĩ vấn đề lên 6.15 của anh Dtube trước khi nói người khác nhé.cái câu "Cái gì do chính đôi tay mình làm nên nó mới thật sự ý nghĩa..." là muốn ám chỉ gì bạn làm được việc gì viết ra soft unlock hay jb ah` tôi có nói với bạn tôi là được gì ko tôi chỉ đơn giản là mình biết được gì thì chỉ cho họ thôi.Tôi chưa bao giờ chỉ người khác những gì mình ko biết.Để tôi úp lưu ý cho bạn đọc lại lần nữa nhé

1. Sẽ không có cách nào quay về khi đã lên baseband 06.15, và cũng sẽ không có cách nào để giấu cái baseband này đi để cho Apple đừng nhận ra. Và dĩ nhiên là bạn sẽ bị từ chối bảo hành

2. Đối với những baseband sau này được phát hành nhằm mục đích vá lỗi, thì bạn sẽ không thể cập nhật nó vào thiết bị của bạn được nếu như những phiên bản đó nằm trong cái series 05.xx (và cũng xin nhắc lại một lần nữa, bạn không được cập nhật phiên bản mới nếu như bạn còn muốn giữ unlock cho mình)

3. Một khi fw 4.2.1 kèm với baseband 06.15 nằm trong iphone thì bạn sẽ không bao giờ có thể restore được firmware gốc (nó sẽ báo lỗi). Bạn sẽ chỉ có thể restore fw custom mà thôi (Nếu bạn là người dùng unlock, có lẽ bạn đã từng up fw custom rồi)

Đừng cập nhật baseband 06.15 nếu không cần thiết! chỉ làm việc này nếu bạn cần unlock và hiện tại đang bị kẹt ở 5.14 hoặc 5.15, và dĩ nhiên là chúng tôi xem rằng bạn chấp nhận rủi ro đã đề cập ở trên khi làm việc này.
    xuantrung thích bài này.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Hiện tại thì chưa có cách quay về .... nhưng .....;))
  8. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Nếu Baseband đã trót lỡ up lên baseband 6.15 thì hiện tại chưa restore firmware gốc 4.2.1 hoặc cao hơn nữa được. nhưng vẫn có thể restore firmware 4.0; 4.0.1; 4.0.2; 4.1 gốc được nếu bạn có SHSH của các phiên bản trên
  9. tblove

tblove Thành viên

Được Like:
    13
    các bác sao mà chém giữ vậy? người ta k nhận wifi bl và sim mà sao mà chém đến bb chi vậy. theo mình bạn có shsh của những fw 4.0.1 hoặc 4.0 hoặc shsh của fw nào bạn up lại thử nó có nhận đc các thiết bị đó k đã hãy tính đến chuyện khác nhé. nếu k đc xin chia buồn bạn đi thay con ic wifi nhé
  10. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    Bạn ơi nếu có shsh thì cũng vô dụng, shsh chỉ hạ được FW ko hạ được BB mà khi up FW thi bb cũng tăng. Jb là chỉ jb FW để cài phần mềm ngoài apple còn muốn nghe gọi được phải unlock bb tình trạng của chủ topic là đã bị mất unlock và bb tăng lên 5.14.Hiện tại ko co tool unlock cho bb nay có restore lại FW nào thì cũng vậy bác tìm hiểu kỉ rồi nói người ta chém gió [-X