Xin giúp Restore 3GS LOCK = FW 4.1 => no WIFI , no Carrier, no Bluetooth

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi shootingstar, 6 Tháng một 2011.

1. tblove

tblove Thành viên

Được Like:
    13
    bác k hiểu ý e rùi chủ topic bị mất wifi,bl và ko nhận sim đúng k? còn vấn đề bb k quan trọng 3g 3gs thì up bb ipad mà unlock đúng k? còn nâng fw tất nhiên bb phải lên rùi cái chính ở đây giải quyết wifi, bl. nhận sim trước rùi tính tiếp. tại e gà nên bít gì chia sẻ vậy thui chứ củng k bít hết đc
  2. tblove

tblove Thành viên

Được Like:
    13
    bác k hỉu ý e nói rùi bác đọc kỉ chủ toppic nói j e mới trả lời vậy mà kekekek
  3. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    Chủ topic có 2 vấn đề
    Thứ nhất wifi cái này có thể do FW
    Thử 2 ko nhận sim cái này 100% là do mất unlock nên có restore FW trước thì cũng bị như vậy nên mới nói đến bb lên bb ipad cũng được nhưng mai mốt lên FW mới thì ko up FW gốc đươc nếu BB nhỏ hơn BB ipad hiện tại chưa có cách trả về BB

Ah mà chủ topic dùng phần mềm nào jb mà bị lổi FW với bluetooth thế ?
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Vấn đề "no WIFI , no Carrier, no Bluetooth" thường là do interrupt khi đang up BB?
    SIM ko nhận sóng thì do Ultrasn0w ko UL được? Cái này chủ thớt ko nói rõ nên ko bít được. BB đang bao nhiêu? 05.14 của fw4.1?

Phone có SHSH cho 4.1 ko? nếu có thì restore custom FW 4.1 - up BB (để flash lại cái BB xem có giải quyết được ko?)
    Có thể down fw tại đây LINK
  5. shootingstar

shootingstar Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn các anh chia sẽ . em nói rõ hơn là vậy : em cũng đã lên Bb 6.15 , restore FW 4.1 , JB ,Unlock con lành rồi. nhưng để qua 1 đêm máy đe thui, nghĩ là hết pin nên xạc , khi cấm cáp vào thi nó cứ hện táo rồi tắt , ko lên được màn hình chính . rồi em quyết định restore lại bằng custom . rồi nó bị hiện trạng như trên . :(
  6. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    restore lại custom FW rùi có unlock lại chưa bạn
  7. shootingstar

shootingstar Thành viên

Được Like:
    0
    Giờ máy em đâu co WIFI để mà unlock trên cydia duoc và cũng đã unlock = cách tạo folder AutoInstall . nhưng vẫn bị tình trạng no wifi, no carrier như cũ . anh àh :(
  8. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    đã thử cách flash lại bb của bvkakalot
  9. kelvinman

kelvinman Thành viên

Được Like:
    15
    cái quan trọng là bây giờ chạy lại Firmware itune có nạp được thông tin máy cho Flash GSM ko thôi kìa....hay là tới đoạn đó báo lỗi ko nạp.....(thông tin máy bao gồm Địa chỉ Wifi ,Bluetooth ,Imei)
    mất địa chỉ Wifi + Bluetooth ==> ẩn
    mất imei==>ko nhận sim ==>ko có ICCID==>ko nhận sim ko active bằng sim nhà mạng được===>hackactive==>ipod
    BB 6.15 thì đi làm lại Flash GSM thôi
    BB 5.12 5.13 .5.14 5.15 thì tìm cách chạy firmware gốc nếu có SHSH không thì lên 4.2.1(vẫn ko nạp được thì hướng giải quyết y như 6.15 đục Flash là thế này)