Restore cho Iphone 3g tester

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi zeusee, 30 Tháng một 2010.

1. zeusee Thành viên

Apple luôn ra bản thử nghiệm cho dòng máy mới. Iphone 3g bản tester xài cực ngon chỉ tội em nó không up 3.xx dc(đau lòng). Mình mới nghiên cứu được 1 cách đơn giản để đưa máy từ 3.xx về lại 2.2.1 anh em cứ tham khảo. Trên nguyên tắc up HDH mới thì firmware lên theo (custom khác tí) nhưng máy tester của bác stever thì cố định firmwaredo đó hạ xuống được không như phiên bản cho người dùng cuối(cái này cho anh em vọc được nè)
    Giờ là cách mình làm các bác tham khảo
    dùng quickpownrc3 , restore 2.02, restore 2.2.1 custom ,iturne (dĩ nhiên rồi) đó là toàn bộ những thứ mình cần
    Trước tiên chạy QPrc3 để phá HDH :027:
    Làm theo chỉ dãn QPrc3 chọn file 2.02 restore
    khi đến màn hình trắng (sau khi hết 30s giữ nút Home,thông thường là 20 hoặc 21s) tắt QPrc3 đi
    Xonng restore lai custom 2.2.1 là xong:004:
    Chúc bà con thành công
  2. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    tốn thời quan dùng qucikpwn 2.2.1 + FW 2.2.1 vào lá tự có sóng k cần làm gì hết,cần chi làm đến lana2:D
  3. Leo

Leo Thành viên

Được Like:
    0
    Chạy đến bước chon xong FW rồi, qua bước Select Setting ( add Sydia, add installer) lại báo lỗi hjc
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    HDH là gì vậy ?
    Em nói là "tội em nó không up 3.xx" thì tại sao câu kế tiếp lại là "đưa máy từ 3.xx về lại 2.2.1" ?
    Đã không cho vào 3.xx thì đưa về từ đó là thế nào ?

Vấn đề của những máy này là bị kẹt ở cái baseband 01.30.xx -
    restore như ở trên không động đến baseband vậy thì giải quyết vụ unlock thế nào ?
    Anh đọc bài này không hiểu hết ý của em
    Leo thích bài này.
  5. Leo

Leo Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy với máy IP bản Test baseband 01.30... khi up lên 3.1.3 bị lỗi 1002
    giờ cứ treo hoài
    không biết xử lí sao nữa ?
    làm theo hướng dẫn của chủ 2pic mà phần mền quickpownrc3 ko chạy được gì hết : Chạy đến bước chon xong FW rồi, qua bước Select Setting ( add Sydia, add installer) lại báo lỗi hjc
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    lỗi 1002 có thể là không update được baseband.
    Khi bị lỗi này thì màn hình của iphone như thế nào?
  7. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    muốn xử lý lỗi này cũng dùng cách của tui chạy quickpnw rc3 (chạy với win xp nha)đến màn hình trắng rồi tắt , sau đó restore bình thường, nhưng xong sẽ bị searching cột sóng

HDH là OS đó dtube ui, dân vi tính VN quen dùng vậy

""tội em nó" là tôi cái ip không lên đc 3.xx xài bình thường (lỗi searching)chỉ có thể đưa về 2.2.1
    bản thân các máy này là world còn không thì cài yellowsnow là có sóng
    Những máy tester này chỉ cần dùng quichwn rc3 là có thể restore bản custom đc (3.xx cũng đc)

do không còn máy tester để thử nên bạn dùng cách up baseband lên ipad coi đc không
    còn mkhông thì muốn xài bình thường chỉ còn cách flash baseband bằng phần cứng
  8. Leo

Leo Thành viên

Được Like:
    0
    Bị lỗi 1002 rồi máy của e nó chỉ hiện mỗi sợi cáp với cái đĩa CD :D
    Còn lại ko làm được gì nữa !