Xin giúp Restore Custom FW 4.1 cho iPhone 4 báo lỗi 21

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi escaper_1102, 26 Tháng mười 2010.

1. escaper_1102 Thành viên

Mong các bác giúp đỡ, con iP4 của e đang ở 4.0.1, em restore bản custom 4.1 thì báo lỗi 21 hoài, em đã search google mỏi tay nhưng chưa thể khắc phục, dù các bước em làm rất đầy đủ (máy đã lưu shsh, chạy tinyumbrella-4.1.12...), restore từ recovery mode.
    Thank các bác nhiều nhiều! :):):)
  2. escaper_1102

escaper_1102 Thành viên

Được Like:
    7
    Có thể đây là một lỗi lạ nên ko bác nào có ý kiến gì, vậy e sẽ làm theo anh Dtube "Restore lên 4.1 mà ko nâng baseband" và sau đó dùng Greenpois0n, phải vậy ko các bác?********
  3. policedog

policedog Thành viên

Được Like:
    2
    Chính xác, mình cũng bị trường hợp như trên, mình đã thử bằng nhiều cách, chỉ trừ 1 cách là làm trên windows xp thôi, vì mình chỉ có mỗi 1 cái máy chạy windows 7. hjx
    escaper_1102 thích bài này.
  4. khanhcrazy

khanhcrazy Thành viên

Được Like:
    2
    chính xác nhé :) 3gs và 4 đều bị lỗi 21 hết vì tất cả FW đc build trên MAC :) chỉ có MAC mới chạy được :) còn win là thua hết :)
  5. vuanh_nd

vuanh_nd Ex-Admin

Được Like:
    237
    Ngay trong GSM.VN tại sao không search - search chi google cho xa xôi **** mà lại là vấn đề bàn bạc mỏi mồm mấy hôm nay rồi - khg chịu đọc kỹ các bài hướng dẫn or các anh em khác đã chia sẽ kinh nghiệm... tất cả 3 người trên lưu ý lại nhé.
  6. escaper_1102

escaper_1102 Thành viên

Được Like:
    7
    mình restore fw 4.1 gốc thì ok (báo lỗi 1004 => dùng TinyUmbrella exit recovery), sau đó thì jb bằng greenpois0n là ổn. Nhưng vấn đề ở chỗ cứ restore bản custom thì báo lỗi 21, m dùng win 7 ==> vậy kết luận là bản custom 4.1 "có vấn đề" đúng ko?**** đã có ai test thử trên XP chưa ạ?****
  7. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Thằng Win 7 có vấn đề chứ ko phải Custom. Bác Dtube thử nhiều trên xp thì kết quả đều tốt.
    escaper_1102 and DEATH EATER like this.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không có vấn đề gì hết ... winxp, win7 ...
    custom firmware 4.1 chỉ là custom firmware ...

iphone4 phải dùng mac để vào dfu rồi restore - không dùng win được
    iphone3gs phải dùng mac để vào dfu rồi restore - muốn dùng win thì đọc bài của tôi đã hướng dẫn
    iphone3g phải dùng mac để vào dfu rồi restore - không dùng win được

Tôi không hiểu phải viết bao nhiêu bài người đọc mới hiểu ?
    Mấy cái này nói trong bài chú ý hết rồi
  9. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    Đã khắc phục được lỗi này khi làm theo cách "auto" của bác Dtube mới cập nhật ngày 29/10/2010.
    Em cảm ơn bác Dtube thật nhiều.
  10. quanghuydh

quanghuydh Thành viên

Được Like:
    0
    ai bảo win XP ko làm được. vớ vẩn. bác chỉ cần đổi cổng USB khác đi rồi cut file host+host.tiny umbrealla ra ngoài desktop, đưa máy về DFU rồi mở iTunes restore lại. đã làm thành công