Xin giúp Restore IP4 iOS5b3 gặp lỗi 11

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi baonhoc, 13 Tháng bảy 2011.

1. baonhoc Thành viên

Anh Dtube ơi em sử dụng Umbrella để restore ios 5b3 thì gặp lỗi 11 không thể restore ,mà tại sao em restore ios 5b1 thì ok nhưng khi chạy được 2/3 thì bị nằm ở recovery mode va fix recovery mode cũng k thể thoát ra được(treo táo) nhưng sau đó dùng rednow 0.9.8b2 để jaibreak thì mới thoát ra dc recovery mode và basband vẫn giữ nguyên của 4.3.3 là 04.10.01.Lỗi 11 là lỗi về basband mà e cũng không hiểu đó là như thế nào?và có cách nào khắc phục lỗi 11 để restore giống như ios 5b1 và giữ nguyên basband k a.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    baseband không chưa thay đổi là vì lúc restore bị lỗi không update được. Lỗi 11 hay là 1011 ?
    lúc thoát ra recovery thì firmware trên phone vẫn là 4.3.3 ? hay là 5b3 ?

Dùng tinyumbrella 5.00.04 ?

Có nghĩa là em làm OK với 5b1, không gặp lỗi 1011 lúc trước ?
    Anh hơi rối vì câu hỏi hơi loạn :)
  3. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    lúc thoát khỏi recovery mode thì fimware trên iphone iOS 5b1 là fimware của 4.3.3(04.10.01) , còn iOS 5b3 thì em không thể restore vì nó báo lỗi 11 ngay từ đầu.Khi restore iOS 5b1 thì em dùng tinyumbrella 5.00.02 , còn khi restore 5b3 thì em dùng 5.00.04 và cũng đã thử 5.00.02 mà vẫn không dc.Em k hiểu tại sao sử dụng tinyumbrella cho 5b1 thì dc mà 5b3 thì k dược

---------- Post added at 12:12 AM ---------- Previous post was at 12:03 AM ----------

Đúng vậy anh ơi, em làm cho 5b1 thì ok không gặp lỗi 11 mà vẫn giữ nguyên basband của 4.3.3 còn 5b3 thì không được vì gặp lỗi 11 ngay từ lúc đầu khi preparing để restore
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    ý em là fw trên phone là 5b1 và firmware của baseband là 04.10.01 :) - nói như trên thì anh điên lên mất :)
    Bắt đầu từ IOS 5 Beta, Apple đã thay đổi cách itunes restore firmware vào máy. DevTeam có nói vấn đề này nhưng anh không biết dịch thế nào cho em hiểu.

Vấn đề tại sao em dùng tiny+5b1 được lúc trước và lúc này tiny+5b3 không được thì anh chưa xem rõ.
    có thể lỗi trong tinyumbrella (để anh hỏi semaphore như thế nào) hoặc có thể do apple thay đổi.
    baonhoc thích bài này.
  5. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Anh hỏi semaphone xem sao,có thể sử dụng tinyumbrella để restore mà vẫn giữ basband dc không? Nếu được vậy thì quá tốt.Em cám ơn anh nhiều.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    được thì không khó .
    Vấn đề là thoát ra khỏi recovery .... :)

khoan ... em có thể dùng snowbreeze tạo custom firmware 5b3 nhưng đó sẽ là tether jailbreak .... :)
  7. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    À mà còn vấn đề này nữa anh ơi. e restore lên iOS 5b3 và basband nâng theo là 04.11.06 (iOS 5b3 basband 04.1106) không sử dụng tinyumbrella.Nhưng khi e dawgrad xuống lại iÓ 4.3.3 thì khi nó chạy được 2/3 thì báo lỗi (1) và rơi vào recovery mode và em dùng rednow để thoát khỏi recovery mode(giống với khi e em làm với iOSS 5b1 vậy) va basband vẫn còn 04.11.06 (iOS hiện tại la 4.3.3 mà basband là của iOS 5b3 04.11.06).Dawgrad iOS 5b3 xuống 4.3.3 mà vẫn giữ nguyên basband.em xóa file hosts đi thì khi đó mới có thể dawgrad firmware và hạ basband xuống theo.
  8. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Lổi 11: Bạn kiểm tra lại Itune của bạn hoặc bạn có thể cài lại itune cài xong khởi động lại máy (phải là Itune 10.05 beta 3)
    với các bản beta bạn lên hoặc xuống baseband cũng lên và xuống theo.
    Dtube thích bài này.
  9. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    Xoá file host.umbrella đi, chuyển file host ra chỗ khác thì restore được. (ko cần dùng TU)
    Mình khi restore dùng TU 5.00.04 với shsh b5 trên PC cũng gặp lỗi tương tự.
    Dùng bản custom của snowbreeze để giữ BB + iTunes b3
  10. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Xin lỗi,Vấn đề mình đề cập ở đây là gặp lỗi 11 khi sử dụng umbrella để up firmware gốc mà không nâng basband.Up firmware và nâng basband thì mình đã làm được rồi.Cám ơn các bạn nhiều nha.