Thảo luận [Review] Tablet dùng chip Intel ?

Thảo luận trong 'Máy Tính: Tin Tức - Đánh Giá Sản Phẩm' bắt đầu bởi suzuki@, 29 Tháng bảy 2014.

1. suzuki@ Thành viên

2. apple_eyes

apple_eyes Thành viên

Được Like:
    19
    ok đó bạn.Tuy Intel mới nhảy vào lĩnh vực chip dành cho tablet hay máy tinhd bảng nhưng đó k phải là 1 lựa chọn tồi nhé :D
  3. happysmall

happysmall Thành viên

Được Like:
    31
    Mình để so sánh Intel vs ARM trong lĩnh vực tablet thì hơi khó.Vì trước đến nay, ARM đã gần như chiếm toàn bộ thị trường di động rồi.Để Intel có thể chen chân vào được thì hơi khoai :)
    ng0dung thích bài này.
  4. ng0dung

ng0dung Thành viên

Được Like:
    23
    Mình lại thấy chưa chắc.Bằng chứng là gần đây 1 số hãng lớn như Dell, Asus hay Acer đang đưa chip Intel vào các dòng tablet hay máy tính bảng của mình r nhé
    happysmall thích bài này.
  5. happysmall

happysmall Thành viên

Được Like:
    31
    oh.Mình biết vậy nhưng cá nhân mình vẫn thấy ARM mạnh hơn từ việc phần mềm chạy ổn định, cấu trúc đơn giản hơn , .......quan trọng nhất là trải nghiệm từ người dùng.Khó thuyết phục đc các nhà sản xuất thay thế đc con chip mà họ đang sử dụng mang lại cho họ lợi nhuận cao
  6. lady_love

lady_love Thành viên

Được Like:
    22
    Những cái khác thì mình ko rõ nhưng nền tảng 32-bit là công nghệ Intel đang dẫn đầu nhé bạn nhé.Mình thấy rất ok :D
    suzuki@ thích bài này.
  7. suzuki@

suzuki@ Thành viên

Được Like:
    34
    Mình nghe nói chip Intel còn giúp tiết kiệm điện năng nữa, tốc độ xử lý khá mượt khi chạy những phần mềm nặng :)
    hoangminhlinh thích bài này.
  8. banhxoai

banhxoai Thành viên

Được Like:
    35
    Intel là hãng sản xuất chip máy tính hàng đầu thế giới mà.Tuy mới nhảy vào lĩnh vực tablet hay máy tính bảng nhưng mình thấy giới chuyên môn đánh giá rất cao. Hôm trước anh Phúc Nguyễn - CEO của thế giới tin học cũng recommend dùng máy tính bảng chip Intel. Thớt chọn xem dòng nào phù hợp mà xài :D
  9. cool_girl

cool_girl Thành viên

Được Like:
    40
    Chọn cái nào mà chụp ảnh đc nét nét ý anh ạ.tự sướng cho dễ :D
  10. banhxoai

banhxoai Thành viên

Được Like:
    35
    Thớt thử nghía qua con Dell Venue 7 tầm 5 triệu xem.Hàng Dell thì trâu bò đừng hỏi :D