ROM Tàu khựa cho AE m110s nè!

Thảo luận trong 'Khu Vực Chung' bắt đầu bởi lazy.boy_hn, 15 Tháng ba 2012.

1. lazy.boy_hn Thành viên

2. lazy.boy_hn

lazy.boy_hn Thành viên

Được Like:
    2
    Mà tình hình cái file down về là file Zip, giải nén ko có file tar, chả biết làm ntn cả, mọi người ai biết làm ntn ko?....
  3. lazy.boy_hn

lazy.boy_hn Thành viên

Được Like:
    2
    ae m110s đâu hết rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii------------------------------------------------------------
  4. toanboha

toanboha Thành viên

Được Like:
    52
  5. lazy.boy_hn

lazy.boy_hn Thành viên

Được Like:
    2
  6. lth624

lth624 Thành viên

Được Like:
    3
    cho tớ mượn cái acc link này và chỉ tớ cách down nhé
  7. toanboha

toanboha Thành viên

Được Like:
    52
    sử dụng ROM manager down từ market.

Bước 1: Down bản rom mà bản đã chọn được về PC, định dạng file sẽ là *.zip và copy vào thư mục gốc của bộ nhớ trong (phải là gốc của bộ nhớ trong nhé).
    Bước 2: Root máy (các bạn tham khảo phần bên trên nhé).
    Bước 3: Trên device bạn vào Market search phần mềm: ROM manager về.
    Bước 4: Vẫn trên device bạn chạy soft ROM manager và chọn Flash Clockworkmod Recovery / chọn loại device mà bạn đang update là Captivate hay Vibrant…, hãy chắc chắn là máy đang kết nối wifi hoặc 3G nhé[​IMG]. Đợi successful là ok.
    Bước 5: Vẫn trên Rom manager chọn Reboot into Recovery/ chọn yes.
    Bước 6: Device sẽ khởi động lại và vào chế độ recovery, dùng phím volume up và down để di chuyển con trỏ đến lựa chọn Reinstall packages, bấm phím Power để lựa chọn -> máy sẽ chạy đến: Clockworkmod recovery / di chuyển con trỏ đến dòng: Install zip from sdcard. Chọn đến file ZIP mà bạn đã copy vào máy và ngồi đợi thôi. Quá trình này kéo dài khoảng 2-3p, sau khi báo successful rồi thì các bạn chọn back lại và Reboot device now. Trong quá trình khởi động lên, các bạn chịu khó đợi nhé, đừng có sốt ruột làm chi nhé[​IMG]. Đợi 1 lát là ok. Sau đó các bác tiến hành fix lag và sử dụng thôi.
  8. lazy.boy_hn

lazy.boy_hn Thành viên

Được Like:
    2
    Bác ơi, cái rom manager nó ko có flash cho m110s, nó chỉ nhận mỗi i9000 vs Epic4G
  9. tchtri91pr

tchtri91pr Thành viên

Được Like:
    1
    ai có biết cách sữ dụng chỉ mình với
  10. lazy.boy_hn

lazy.boy_hn Thành viên

Được Like:
    2
    ko ai biết rõ về cách cài rom nè àk :-ss