Xin giúp Samsung Note 2 N7100 - Không nhận mạng

Thảo luận trong 'SAMSUNG' bắt đầu bởi schoolpaint, 12 Tháng bảy 2014.

1. schoolpaint Thành viên

Chào các bác. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút.
    Em sang nước ngoài để đi làm kiếm ăn, trước khi đi thì mua của thằng bạn được con note2 mã là n7100 emei là: 004999010640000.
    Vừa sang đến nơi, em mua ngay 1 cái sim để liên lạc về với gia đình, nhưng cắm sim vào được 2 phút, sau khi nhận tin nhắn chào mừng của nhà mạng là tịt ngòi luôn, máy báo có sóng nhưng không hiển thị thông tin nhà mạng, rồi vào phần gọi thì máy báo: not registed for network.
    Em quay lại hỏi chỗ em vừa đăng ký sim. nó xem 1 hồi rồi nó bảo là tại điện thoại. rõ ràng là bản quốc tế mà! :(
    Em lắp sim vào con 1280 cũ ở nhà thì dùng thoải mái, phải cái là không có internet nên gọi về thấy sót quá.
    Nay lên đây hỏi các bác, xem bác nào có cách fix giúp em với ạ. em mang sang bọn tầu xì nó đòi 65 đồng mà em sót lắm không dám sửa vì chưa tìm được việc....
    Em dùng mạng vodafone, tại sydney Úc ạ!
    Bác nào có cách, chỉ giúp em với ạ! (Em up rom rồi thay rom đủ kiểu rồi ạ.) hic hic
  2. hai_fish2006

hai_fish2006 Thành viên

Được Like:
    5
    Gửi máy về trả lại cho thằng bạn luôn và ngay. Máy hàng dựng nên IMEI sẽ toàn số 0 ở cuối dãy số IMEI nên ko có sóng ĐT đâu. Bấm dãy số sau trên bàn phím ĐT (sẽ thấy có 2 dòng cuối hiện chữ UNKNOWN): *#12580*369#/call.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
    schoolpaint thích bài này.
  3. schoolpaint

schoolpaint Thành viên

Được Like:
    0
    Vâng ạ!
    Em cảm ơn bác nhé!
    Máy thì nguồn gốc rõ ràng rùi vì bạn em nó cũng đam mê công nghệ lắm, và hôm đấy nó mua ở đâu em cũng đến để xem cùng nó mà.
    Chỉ có điều là cu cậu up rom vớ vẩn quá nên bị mất emei.
    Sau khi nhận được tin của bác em lên mạng check ngay, chỉ còn cách gửi về rồi sửa thôi ạ. Ở bên này chẳng móc đâu ra được chỗ sửa có 200k cả. Bọn tầu nó đòi em những 65 đồng. Thui để mấy hôm nữa cày cuốc rồi dùng con khác vậy!
    Em cảm ơn bác đã quan tâm và trả lời cho em ạ! :D
  4. nguyenmanh102

nguyenmanh102 Thành viên

Được Like:
    0
    vậy sửa lỗi đó sao bạn, mình cũng có con note hàn , bây giờ lắp sim được 1, 2 phút nhận xong lại báo thẻ sim đã bị tháo, hik