Sau khi dùng Redsn0w 0.9.2 Iphone 3Gs gặp vấn đề ?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vodanh0511, 20 Tháng hai 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vodanh0511 Thành viên

Khi em restore F.w 3.1.2 xong sau đó e dùng Redsn0w 0.9.2 cho 3Gs. thì máy hiện nguyên sợi cáp và cái đĩa. Tiếp theo e lại dùng BlackRa1n V3.0 JB thêm lần nữa, thì màn hình iphone của tối thui. không hiện gì cả. Nhưng mở itunes lên thì có báo là đang ở chế độ DFU, nhưng khi em restore lại thì itunes thông báo, Máy e không đủ điều kiện đẻ restore :(, Xin các cao thủ giúp em với
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    bây h phải tắt máy hoàn toàn power + home ! cho đến khi thấy itunes vs cáp ! rồi dùng blackra1n JB lai !
    vodanh0511 thích bài này.
  3. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Nếu đã chọn Redsn0w để JB thì nên chọn dùng 1 thứ, đừng dùng lung tung thêm cả Blackra1n. Nếu máy 3gs bị ăn táo thì lúc đó chỉ cần chạy redsn0w thêm 1 lần nữa để boot là ok. Hoặc dùng cách của zencafe.
  4. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Vậy bây giờ, e rút sợi cáp khỏi PC, sau đó bấm nút power + home cho đến khi nào xuất hiện lại biểu hiện cáp và đĩa phải không mấy anh. Nếu đúng như vậy thì em đã bấm như vậy hơn 15ph rồi, nhưng vẫn không thấy có tín hiệu nào tiến triển cả . :((
  5. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Bạn muốn đưa iphone vào recovery mode (restore mode) hay còn gọi là màn hình sợi cáp và đĩa iTunes khi máy bạn đang ở DFU MODE thì rút cáp ra khỏi pc nhấn đồng thời power và home cho đến khi máy tắt hẳn. tiếp theo nhấn giữ nút home cùng lúc đó cắm cáp vào khi nào iphone hiện hình cáp và đĩa iTunes là ok, dùng redsn0w hoặc Blackra1n để JB.
    p/S: IPHONE 3GS có bootroom mới?
  6. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    trước tiên em cảm ơn mấy anh rất nhiều. Sau là e xin thông báo đến sự cố con iphone của em như sau: Sau khi em đã làm hết hướng dẫn của các anh nhưng tình trạng vẫn không tiến triễn. Bèn em cắm vào nguồn điện sạc thử ( không cắm vào pc để sạc). Kết quả cho thấy là nguồn con iphone e có vấn đề. Vì e cắm sạc nhưng không có tín hiệu gì cả. Kết luận cuối cùng cho em hỏi. Có phải nguyên nhân em đã làm như trên, dẫn đến tình trạng hư nguồn của iphone không? xin các chuyên gia iphone của gsm cho e biết đáp án. Em xin trân thành ảm ơn.
  7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    coi lại cọng cáp or usb port !
  8. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Em đã test thử cọng cáp đó cho con iphone em đang dùng thì hoạt động ok. Nhưng khi cắm qua con iphone này thì (màn hình tối om, như 1 vùng trời không có điện). Còn cắm vào PC thì có tín hiệu nhận kết nối. Nhưng màn hình vẫn như 1 "vùng trời bình yên" :((
  9. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Như vậy là bạn chưa hiểu cho lắm về iPhone.
    Quá trình JB và Unlock hoàn toàn không động chạm gì đến nguồn của phần cứng. Nói đơn giản cho bạn hiểu, quá trình đưa về recovery mode hay DFU mode hoàn toàn rất dễ nếu như bạn làm đúng, bạn hãy thử tìm hiểu trên diễn đàn này những người đã làm thành công rất nhiều, mình đã làm rất nhiều máy chưa bào giờ có hiện tượng hư nguồn như bạn nói, những quá trình như Hack, activate, JB, unlock không hề can thiệp tới phần cứng.
    Đơn giản là tôi muốn biết iphone 3gs của bạn có bootroom mới hay không, nếu máy có mà đang dùng fw 3.1.2 trở xuống thì dùng Blackra1n hay Redsn0w để JB và sau khi reboot phải nhờ đến 2 thứ đó để khởi động máy. Đó là bệnh của máy có bootroom mới.
  10. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Em cảm ơn anh, Em cũng đã unlock và JB tuy không nhiều bằng anh, Nhưng 5 đến 10 con thì có. Đây cũng là tình trạng lần đầu em gặp. Máy e chưa vào được bên trong nên em không thể kiểm tra được bootroom của máy. Nhưng theo em nghĩ thì có thể là Bootroom mới. Vì em cũng đang dùng con 3gs nhưng JB và unlock rất nhanh và đơn giản. Không như con 3gs này em đang làm. Xin anh chỉ giáo thêm
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.