SDUP v6.0.3.0 - Đã chính thức chép file và hiển thị title đầy đủ cho DoCoMo

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi kaitou88, 29 Tháng ba 2009.

1. kaitou88 Thành viên

Phiên bản mới 6.0.3.0 của phần mềm nổi tiếng SDUP (nổi tiếng với anh em JMP :D) đã chính thức fix những lỗi mà trước đây em đã nêu ra trong việc thay đổi title file của các máy DCM.

Bây giờ anh em xài dòng 905i, đặc biệt là SH và P đã có thể copy file và thay đổi title (hay còn gọi là display name) một cách thoải mái (dĩ nhiên là vẫn 36 ký tự thôi).

Đối với dòng SH-01A (hay serie 907i nói chung) thì kết cấu file table ko cần update time/date nên SDUP version cũ hơn vẫn xài tốt. Riêng dòng 905i cũ hơn đã phải chờ đợi khá lâu tác giả mới chịu fix cái lỗi này (hì hì, cuối cùng những feedback của em cũng đã đc anh ấy để mắt =D>)

Link tải SDUP ver mới nhất (english & jap UI) tại
    Mã:
     [URL="http://hpcgi1.nifty.com/liberty-wing/app.cgi/app/sdup.zip"]đây[/URL]
  2. nhv12

nhv12 Thành viên

Được Like:
    308
    Cám ơn bác rất nhiều, có phần mềm này thật tiện lợi
    kaitou88 thích bài này.
  3. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    bản 6.0.3.0 em chép file vào thì nó tự động để file name + title giống nhau lun...hok hiện title như bản cũ nữa
  4. kaitou88

kaitou88 Thành viên

Được Like:
    116
    Ý bác là sao thằng em chưa rõ?

Em luôn đặt filename là <tên nhạc> - <tên ca sĩ>.3gp thì nó chuyển thành title, còn filename trên máy nó chuyển mặc định MMFXXXX.3gp ko tiện hơn sao :D

Các file đính kèm:

5. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    của mình thì sau khi chuyển vào, trên máy hiện title giống filename lun tức là MOLxxxx đó. hix chả hỉu sao nữa, mặc dù trên PC sdup vẫn hiển thị title bình thường
  6. saito

saito Thành viên

Được Like:
    30
    bác xài N905i đúng ko,nếu bác xài N thì phải chỉnh chế độ hiển thị là title thì máy mới hiện tên dc ko chỉnh thì có chép,sửa cở nào đi nữa cũng chỉ hiện MOLxxxx mà thôi
  7. nttdocomo

nttdocomo Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình hỏi mình xài SDUP chép film thì được nhưng không biết chép nhạc vào thư mục nào?Bác nào biết chỉ dùm mình với.Mình xài docomo sh03a,còn video convert thì cỡ nào là ok nhất?Tks
  8. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    vào SDUP, nhấn vào Tools/Create Default Folder, Phần mềm sẽ tự tạo ra một thư mục có tên Other Video File/MMF FILE ngay phía dưới thư mục chép video bạn drag các file nhạc có định dạng m4a vào nha
    blackyaa and nttdocomo like this.
  9. Khoa-LX

Khoa-LX Thành viên

Được Like:
    8
    sao mình tải về khi bấm setup thì nó báo lỗi ko cho cài ******** the applycation failed to intialize properly (0xc0000135) click on ok to terminate the application??khó hiểu wa',đã cài tương tự trên laptop cũng vậy?ko lẽ nó xug đột với ứng dụng nào hả?vì em cũng đang xài IP nên có cài sẵn itune+quick time !
  10. saito

saito Thành viên

Được Like:
    30
    thiếu .net framework rồi bạn