SHARP Picture Box!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 5 Tháng sáu 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wurain91

wurain91 Thành viên

Được Like:
    63

cao siêu wúa pác nhỉ? nhưng pác xem bố cục ảnh, thấy đĩa bánh kô trọn vẹn! suy diễn được kô ta!!heê=D> dân dã thêm chút nữa cái bàn và bộ ấm thì hay hơn ảnh sẽ đạt ...
  2. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Hi.. mới đưa vào diện "quy hoạch" thôi! nếu muốn bác có thể giữ lại tác phẩm! Có nhiều tác phẩm "trật cầu chìa" xa quá nên del luôn rồi! Công việc trên chưa phải là tất cả! Vì mới làm đến trang 3, còn trang 4 & 5 nữa!
  3. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    Tấm của bác sv bị out forcus chủ thể chính rùi, bác nên mần lại tấm khác :D
  4. sv_ngheo

sv_ngheo Thành viên

Được Like:
    77
    Vấn đề là ở chỗ cặp Ấm chén hạnh phúc thôi, chứ em có định nhấn mạnh vào hai đứa con hạnh phúc đâu ! Vì vậy ở đây đôi vợ chồng mới là chủ thể của bức hình, các bác toàn này nọ em. Em cố để hai đứa con ra ngoài vì tương lai đằng nào hai đứa bé chả bay đi, còn hai vợ chồng thôi.

Em thật, chụp được tấm này ưng ý nhất vì không phải xoay lũ chén kia đi nhiều, mà lại ko bị bóng của cái mặt kính làm ảnh hưởng đến tổng thể
  5. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    tại bác chơi nhiều chủ thể trong một ảnh wé. Nếu muốn diễn tả cái ấm thì có lẽ bác nên bỏ 2 cái bánh ra thì hay hơn :D Dzí lại noise hơi nhiều :D ( hè hè, nói sai mọi người đừng chửi nghen, đang học nghề :D )
  6. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    Góp ý tí nữa là có lẽ bác không nên mang 903 vào nhà để chụp sẽ bị noise kinh khủng mặc dù đủ sáng. Nếu nhà bác có sân thượng thì bác kê cái bàn rùi mang bộ ấm chén này lên đó canh bữa nào đủ sáng mà chụp, như thế sẽ đẹp hơn. Ý tưởng của bác khá hay nhưng có lẽ cần làm lại :D
  7. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    Không biết lồng hình vào khung nền như vầy có bị coi là phạm quy hok anh minhhoang

To: Khi lồng vào khung ảnh sẽ đẹp và trang trọng hơn nhưng làm ảnh hưởng đến thể lệ công bằng của cuộc thi conan05 nhé! Chỉ có thể sử dụng chức năng cân bằng hình ảnh!Thanks:D
  8. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Chủ đề: Bình minh Biển hè!

lehaogsm thích bài này.
  9. sv_ngheo

sv_ngheo Thành viên

Được Like:
    77
    Hờ hờ, bác nghĩ em đủ bình tĩnh mà làm thế á, em xúc động rớt nước miếng rồi, chụp xong là xử luôn, thế là hai đứa bé ra đi, em thương chúng nó quá mà không biết phải làm thế nào, hông cưỡng nổi cảm xúc nữa =))

Bác bảo bỏ hai cái bánh ra thì nó lại chỉ là hình cái ấm chén thôi, còn đâu là gia đình nữa mà đòi Hạnh mới chả fúc:))

Noise thì công nhận là noise, nhưng chụp ngay thì được cái tức thời nữa, có phải cái gì cũng move ra chỗ sáng được đâu các bác. :D

Em hết hứng rồi, bác Minhhoang thích del thì cứ del vậy, em còn mấy pics dự thi khác nữa....
  10. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    Đành vậy thui, mấy tấm ở trang trước, cho em dự thi nghen :D

Size cỡ nào là đc hả bác

800 x 600 bác àh.

Đây là hoa SƯA, không phải hoa SỮA, dù cũng là một loại hoa đặc trưng của Hà NỘI bác mà nhầm vậy thì người HN người ta cười cho đấy

xấu quá dậy mà cũ thing

Bác Conan05 post ảnh cái xe hơi của ASUS lên cho AE coi di.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.