SHARP Picture Box!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 5 Tháng sáu 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 2lua_like_sharp

2lua_like_sharp Thành viên

Được Like:
    272
    hỏi về cách resize 800*600

mình muốn tham gia lắm nhưng k biết làm sao resize cho đúng 800*600.có cần dùng phần mêm nào k? bác nào biết chỉ mình?? cám ơn:hug:
  2. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
    Bác vào trang này nhé : http://allyoucanupload.webshots.com/

Sau khi bác chọn ảnh cần up,phía dưới mỗi ảnh có mục " Risize Image" ,bác chọn cỡ 800*600, trong khi up ảnh nó sẽ tự động Resize cho mình luôn!
    Note: Sau khi up xong mỗi ảnh sẽ cho 8 cái link,bác chọn link thứ 7 để đưa ảnh lên forum nhé! Chúc bác sớm up đc ảnh cho anh em trong box cùng chiêm ngưỡng!:p
  3. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Cafe trưa hè
    nhìn ly cafe sữa đã quá.
    xuongrongdat thích bài này.
  4. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
  5. vominhkhong

vominhkhong Thành viên

Được Like:
    24
    Đề nghị ban giám khảo có qui định rõ hơn về nội dung của các bức ảnh là phải phù hợp với tên của chủ đề "cảm xúc mùa hè", còn các bạn tham gia cũng nên có chọn lọc và ý thức về các bức ảnh dự thi sao cho phù hợp với chủ đề của cuôc thi là mang những nét "rất mùa hè", đừng có chụp được ảnh nào là post ảnh đó dù ảnh ko chất lượng và nội dung ko phù hợp chủ đề của ban tổ chức.
    Topic dự thi của box đã bắt đầu bị loãng,mong các thành viên hãy vì 1 cuộc thi có chất lượng, vì 1 hoạt động thú vị, bổ ích của box Sharp!!!
    xuongrongdat thích bài này.
  6. motsinhvien

motsinhvien Thành viên

Được Like:
    40
    đề nghị cho thêm giải bức ảnh có nội dung hay nữa vì nhiều bác biết chọn góc độ và hình ảnh để thể hiện nhưng do dt có pxel hơi bị ít nên bức ảnh ko đẹp = mấy bác có dt cao cấp rùi => toàn ng giàu đc giải hic hic ng nghèo như mình chỉ có biết thầm trách 1 câu " ước gì mình đc như anh ấy"
  7. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
    Bác xem lại tiêu đề nhé! " Cảm xúc mùa hè" , vẻ đẹp thực sự của những bức ảnh không phải căn cứ nhiều vào chất lượng máy ảnh mà là những cảm xúc, nét đẹp nghệ thuật của những bức ảnh chụp! Các bác chụp bằng bất cứ máy gì cũng đc( VGA cũng ok) miễn là bức ảnh mang những cảm xúc mùa hè là ok hết mà!:hug::hug:

Thank mọi người đã ủng hộ taoxanh! Hy vọng trong chuyến đi xuyên Việt sắp tới sẽ chộp được nhiều bức ảnh lý thú và độc đáo up lên trước là cho mọi người xem và bình "loạn", sau là để...dự thi! Hi!Hi!:hug:
  8. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Mình thấy nhiều tấm giống mấy cha paparazi chụp quá à (chụp lén á), cái này nhạy cảm lắm à nha, mong mọi người sẽ cố gắng để có những tác phẩm đúng chủ đề của topic.
  9. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Chụp lén mà chụp cận cảnh được sao? Topic này là Khởi động cuộc thi ảnh đẹp..., đâu phải topic thi ảnh chính thức đâu?
    @xuongrongdat: Bro để anh em bình loạn mới vui, nhiều khi hình mình post lên có người bình loạn cũng vui lắm (giống như kích thích tinh thần anh em post ảnh đó). Đây chỉ là topic khởi động, sau này lập topic chính thức thì ko bình loạn. Bớt xóa bài viết của anh em nha (bị xóa bài viết chẳng dễ chịu chút nào). Đây là ý kiến đóng góp, thân.
    xuongrongdat, FUKU and thaibinh8411 like this.
  10. buihunghp

buihunghp Thành viên

Được Like:
    545
    Nhất trí với Zian, với lại đề nghị với XRD, xin cảm ơn vì ý tốt nhưng box này cũng có Mod Minhhoang mà.

Em luôn cân nhắc trước khi del 1 bài nào đó (còn phải nghĩ đến "tránh thiên vị" nữa), huống hồ anh minhhoang có "ủy thác" cho em !
    Thôi, em lui khỏi nơi đây vậy ! :(
    xuongrongdat.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.