SHARP & TOSHIBA Update..!

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi minhhoang, 6 Tháng hai 2007.

1. adt95

adt95 Guest

ko những đẹp hơn mà đẹp hơn về mọi mặt. Độ sắc nét thì tùy vào kích cỡ màn hình thôi. Con 803t màn chỉ 2.2 inch, đương nhiên nét hơn 903sh và 904t vì cùng độ phân giải qvga. Còn màu trên toshiba thật và góc nhìn cao hơn sharp. Bác đã dùng chưa mà nói cứ như thật ấy nhỉ. Hay là vì bác đang dùng sharp nên đành phải khen cho sharp? Ngay cái câu "bà con ơi" ở đầu của bác đã thấy bác đuối lý nên phải kêu gọi bà con cùng dùng sharp với bác vào bênh bác rồi. Nếu mà anh em dùng toshiba nhiều hơn sharp thì bác có kêu đến sang năm. Sau bài này tất nhiên sẽ có nhiều anh em dùng sharp vào bênh sharp, nhưng theo em cũng chả có ý nghĩa gì bởi vì đều là người đang dùng sharp. Em đây ko dùng sharp cũng chả dùng toshiba, nhưng đều được nhìn qua 2 con đấy rồi nên ko bị tác động bởi ý kiến của các bác. Mắt bác tuy ko có vấn đề nhưng bị "lệch cảm ứng" rồi, nên coi lại
  2. gamer1903

gamer1903 Thành viên

Được Like:
    4
    bác adt95 ko sài 903 mà sao bít 903 thua 803 or 904t.bác chỉ nhìn thôi làm sao bác biết cái nào hơn cái nào chứ.đệ đây đã từng xài 2 con 903 và 803 nên biết rất rõ con nào hơn con nào,và bây giờ vẩn cầm 903.đệ hy vọng là bac' adt95 suy nghĩ lại những gì bác đả đánh giá không đúng.thân!!
  3. trung2711

trung2711 Thành viên

Được Like:
    9
    Ôi những con Sharp thô đầy quyến rũ, ước gì ta có thể mua về để sd mạng ở nước nhà nhỉ?? VN ơi bao giờ mới phát triển??? KHó trả lời quá, hix..hixx
  4. adt95

adt95 Guest

Em ko xài nhưng em là dân buôn. Xài kỹ thì chưa được lâu nhưng tiếp xúc thì cũng nhiều lắm rồi
  5. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    độ phân giải màn hình 911T cao hơn 910SH là do màn hình kích thước lớn nên tăng số điểm ảnh thôi bác minhhoang à,chứ thật ra màn hình ko đẹp hơn 910SH đâu...
    con này màn hình chống chói,theo hình ở trên thì xem tivi dưới ánh nắng mà vẫn rõ nét,đây mới là điều đáng nói!
  6. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    Màn hình Toshiba 803T và 904T ko thể đẹp bằng 903SH được,đó là sự thật(904T thì còn so được,chứ 803T thì...).Thậm chí Toshiba 803T còn thua 703SHf nữa.Nhìn kỹ thì màn hình Tóhiba ko rõ và sắc nét như của sharp.Màu thô,ko mịn màng sắc nét...
    zian thích bài này.
  7. vodanh1981

vodanh1981 Thành viên

Được Like:
    49
    Bác adt95 mà ở HCM thì hôm nào bọn mình off 1 chầu là tha hồ mà tranh luận hehe.
  8. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    You must have the required permission for this action in all forums from which you have selected threads or posts.

Anh em rửa mắt các model mới nhất cúa SHARP và TOSHIBA nhé!
    SH703i

813T [by TOSHIBA]

Theo mình nhận xét khách quan như thế này!

Màu sắc của SHARP khỏi phải chê rồi vì công nghệ AQUOS nổi tiếng. 2 con 803T và 904T nếu nói về góc độ mịn - hiển thị 3D - chạy khung hình [dù chỉ 15fps/s] hơn SHARP nhà ta một chút [Anh em so sánh khi chạy film video mới công bằng], tông màu nghiêng về "sắc màu Châu Âu" [màu hơi lạnh]..

703SH hay 8x series trở xuống.. nếu không phải là dòng 9xx của SHARP không so sánh với TOSHIBA được [only 803T & 904T]

Nhưng về tổng thể, cách phối hợp màu sắc - góc nhìn rộng [SHARP có góc nhìn 160o vẫn thấy sắc nét - khi để nghiêng máy] chàng SHARP 9xx nhà ta thích nhìn [tông màu phù hợp với người châu Á] & đẹp hơn!

Nhưng dù sao màn hình Nokia - Sam Sung [màu sắc lòe loẹt quá] - Motorola - Sony Ericson vẫn không bằng TOSHIBA!

Thank! bạn nói chính xác!

TOSHIBA và SHARP có 2 kiểu đẹp khác nhau rất rõ!
    thienth thích bài này.
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Điện thoại TOSHIBA và SHARP đều sexy và đẹp như nhau - các bạn không thấy sao lại .. với nhau nhỉ :D

thienth thích bài này.
  10. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Softbank 911SH review [đã có trên thị trường ..Việt Nam]

Giao diện

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Ảnh chụp từ 911SH:
    zian and thienth like this.