Show ảnh chụp của S60v5

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Alexander Hoang, 15 Tháng tư 2011.

1. Alexander Hoang Thành viên

Em mạo muội lập ra topic này với mong muốn anh em show những bức ảnh chụp trên dế. Đồng thời chia sẻ kinh nghiệm chụp hình và những khoảnh khắc lưu lại những giây phút đáng nhớ trong cuộc sống. Mong các mods đừng del topic và trảm em

trước hết là em dùng C6, cam 5. nhưng em thấy chụp ảnh khá là làng nhàng :-< Nếu chỉ để ở chế độ chụp tự động. Chiều nay thấy buồn buồn, ra vườn chup thử mấy kiểu và em thực sự ấn tượng nếu mình chỉnh lại phần setting đôi chút

Đây là ảnh chụp ở chế độ bình thường - ảnh thường rất mờ. Chắc cái mờ mờ ảo ảo này chỉ phù hợp để chụp chị em khoả thân :(

Nếu mà ánh sáng đầy đủ và khá lắm thì được thế này'

Nhưng ........... Các bác chỉ cần thay đổi chế độ scene mod, chỉnh lại tông màu và tăng độ tương phản thì kết quả khá bất ngờ

tỷ dụ như 1 cành hoa xoài nhá

hay 1 chùm dâu

2. anhsolovn

anhsolovn Thành viên

Được Like:
    0
    Nhà bác có mảnh vườn thơ mộng quá nhỉ :D
  3. doremon199393

doremon199393 Thành viên

Được Like:
    15
    cho các bác em chụp bằng 5800 nên cũng không đẹp lắm

cái ao nhỏ phía sau vườn nhà em
  4. baotrung1305

baotrung1305 Quy ẩn giang hồ Staff Member

Được Like:
    3,516
  5. doremon199393

doremon199393 Thành viên

Được Like:
    15
    vào chọn chết độ thì để M, sauđó chọn tiêu cự cho thấy hình rõ nhất, sau đó bạn chọn chụp ảnh chi tiết, sau đó chỉnh độ tương phản sau cho mình thấy đẹp, rồi độ phơi sáng, ió thì để cao
  6. doremon199393

doremon199393 Thành viên

Được Like:
    15
    topic này ko xôm tụ như box jmp nhỉ?........................................?