[ROM] Shw-m110s gingerbread 2.3.4 vg26 odex by ngoccuong_yb(ver2)

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi ngoccuong_yb, 30 Tháng chín 2012.

1. viethung551994

viethung551994 Thành viên

Được Like:
    5
    Em cũng thử rồi nhưng ko đc nên mới đành phải sờ tới file ZIP. Chả là em có mod lại pin, icon, ảnh khởi động..........File ZIP down về giải nén ra ngoài file systemUI, frameword, còn có thêm thư mục setting và system em không biết nhé nó vào đâu. Chỉ ghi đè 2 file mà lúc trước upload lên trang đó thì pin vẫn y như thế, không có ảnh khởi động. HIc.
  2. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    pin bạn mod trong famework-res.apk ảnh khởi động mod trong thư mục media, còn cái file setting mà bạn nói không cần dùng, bạn chỉ cần copy đè lên là được, bạn thử kiểm tra lại quá trình mod của mình bằng cách giải nén file bạn đã mod ra xem icon đã thay chưa nhé
    viethung551994 thích bài này.
  3. caubebanggia91

caubebanggia91 Thành viên

Được Like:
    1
    bác cường cho e hỏi tắt tiếng khi chụp ảnh thì làm thế nào vậy nhiều lúc bất tiện quá
  4. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    chưa tắt được bạn nhé
  5. caubebanggia91

caubebanggia91 Thành viên

Được Like:
    1
    buồn nhỉ. Mà thi thoảng e tháo sim ra bật nguồn lên nó hiển chế độ download thế nhỉ k biết tắt nó đi thế nào cả
  6. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    I am chịu, vì mình chưa bị như vậy bao giờ nên cũng không biết giúp thế nào
  7. alo1221alo

alo1221alo Thành viên

Được Like:
    0
    em mới up sử dụng thấy nó xài rất ok cảm ơn bác nhiều.
    tuy nhiên bác cho em hỏi cái:
    thông thường mặc định phía dưới của nó là: điện thoại, tin nhắn, danh bạ, ứng dụng
    mà em chỉ còn: điện thoại, danh bạ, ứng dụng thôi.
    làm cách nào đưa trình tin nhắn vô được nhỉ?
    Em mới xài android nên không biết (điện thoại khác chỉ cần giữ và kéo là vô)
    mong hồi âm
  8. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    Ở menu ứng dụng bạn ấn phím chọn trái --> sửa, rồi giữ vào biểu tượng nhắn tin 1 lát và kéo xuống thế là xong
    alo1221alo thích bài này.
  9. alo1221alo

alo1221alo Thành viên

Được Like:
    0
    ok đã làm được thanks bác nhiếu. e gà quá
  10. vvd214

vvd214 Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn bác, để em thử xem, ah mà bác Cường ơi, em dùng qua nhiều bản thấy thích nhất Theme của bác, đơn giản mà đẹp, em vừa up bản Mod rom 2.3.6 WF07, nhưng không thích cái theme đây lắm, ko biết có cách nào chuyển theme modver2 của bác qua ko vây? nếu có bác chỉ em được ko? e đọc mấy forum thấy chỉ cần thay đổi file Framework-res.apk và SystemUI.apk là đuợc, em đang đinh copy 2 file này trong rom của bác replace with 2 file trong rom rom 2.3.6 WF07, có được ko bác? hay là cần phải flash theme? bác chỉ em nhé. Thanks bác