Shw-m110s gingerbread 2.3.4 vg26 odex by ngoccuong_yb

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi ngoccuong_yb, 20 Tháng chín 2012.

1. jacky_kjzz

jacky_kjzz Thành viên

Được Like:
    23
    mình up rồi cũng như mấy bản trước sóng sánh căng đét nhưng nhắn tin cái là bị mất sóng hoặc reset máy luôn. đc cái mượt, nhiều chức năng của rom CM. bác muốn thử thì link đây http://bbs.gfan.com/android-4978015-1-1.html
  2. vuhoangpro1

vuhoangpro1 Thành viên

Được Like:
    112
    [MENTION=288142]ngoccuong_yb[/MENTION] bác ơi lỗi FC Đồng hồ rồi, với cả lỗi nhắn tin tiếng việt nữa, ng`yeu mình nhận tin nhắn mà ko đọc đc
  3. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    lạ nhỉ, mình nhắn tin ầm ầm có sao đâu, được rồi để mình test lại, ak mà ny bác dùng máy gì thế, để e mượn test
  4. viethung551994

viethung551994 Thành viên

Được Like:
    5
    Mình đã flash đc ROM này 2 ngày nay, đúng là vụ tin nhắn hình như có, vì mình gửi bằng tiếng việt đầu bên kia (galaxy Y) cũng nói là toàn hiện ra ô vuông. Sáng hôm nay em nghe 1 cuộc gọi xong, tắt máy để máy trong túi thấy nó cứ nóng nóng, mở ra tắt hết ứng dụng chạy ngầm, clear RAM, xong đâu đó bỏ máy vào túi, một lúc sau máy báo pin yếu (....) mở ra kiểm tra thì từ 52% giờ còn có 15%. kiểm tra thấy ko có ứng dụng nào chạy, có bật wifi, để thêm 1 lúc nữa thì 5% rồi sau là tự tắt nguồn luôn... :D Lỗi gì đây bác ngoccuong_yb?
  5. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    mình test thì không bị lỗi này bạn ak, bạn thử cài rom vg26 bản gốc xem có hiện tượng như vậy không, nếu có thì mình sẽ kiểm tra lại xem thế nào
  6. vohinhlangtu

vohinhlangtu Thành viên

Được Like:
    66

Đúng theo lời vuhoangpro1 nói, phần nhắn tin tiếng việt bị lỗi bạn à. mình dùng 2 máy. vùa up rom xong thử gửi nhắn tin mà có dấu, khi hiển thị sang máy bên này thì thành chữ hình ô vuông bạn à. Còn nhắn tin k dấu thì bình thường.
  7. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    sr các bác, vì e chẳng nhắn tin có dấu bao giờ mà, e đang tìm cách fix đây
  8. vohinhlangtu

vohinhlangtu Thành viên

Được Like:
    66
    à bạn ơi còn ả cái PC đồng hồ nữa ý , bên báo thức có vẻ chủ động quá ,lại dùng phần mềm khóa phím 2.0 vậy. À còn phần Flashlight ở trên statusbar í nếu k dùng đến thì bạn bỏ nó luôn đi. tránh a e ấn nhầm. Đây là 1 số ý kiến nhỏ của mình, VỀ rom này trước mắt thì minh dùng thấy ổn. :D
    vuhoangpro1 thích bài này.
  9. vuhoangpro1

vuhoangpro1 Thành viên

Được Like:
    112
    Nói chung mình cảm thấy rom này pin ổn, mượt mà :x, em nghĩ bác @ngoccuong_yb nên tìm cách fix lỗi FC Clock với fix lỗi SMS tiếng việt, bỏ hẳn cái toggle Flash light, và mod giao diện ICON cho đẹp lên nữa là ok :x:x
  10. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    cái nào chứ Flash light fix được thì hơi khó đấy, mình đã thử khoảng trên 10 lần rồi, toàn báo lỗi, nản lắm