Siêu phẩm mọi thời đại-đọc trên mobile (luôn cập nhật)!

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi xuongrongdat, 23 Tháng một 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    xuongrongdat thích bài này.
  2. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Mình gửi tiếp phần còn lại Cuộc đời của Pi dành cho các bạn đây:
    ( từ chương 62-100 là hết luôn rùi đó!) Xem truyện vui vẻ hén!

Cuộc đời của Pi p.2 (bản Repligo)

Cuộc đời của Pi p.2 (bản gốc Word)

ps all: sorry, có sự không đồng nhất về định dạng và chia làm 2 phần là do mình góp nhặt từ 2 nguồn (vnthuquan và thegioiebook) lại với nhau mới đủ! Hiện PC mình vẫn còn lỗi convert sang prc nên mình "nợ" bản prc vậy. Thông cảm hén!

MỤC LỤC TẤT CẢ "SIÊU PHẨM" (LUÔN CẬP NHẬT)
    Kho 4shared của mình và có cả kho truyện trong đó
    Repligo dành cho các loại máy
    Mobipocket dành cho các loại máy
    ha_sniper483 thích bài này.
  3. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    giơ 2 chân 2 tay đồng ý lun . bác xuongrongdat nhiệt tình wa'
  4. cloudwalker

cloudwalker Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình Rừng nauy bằng repligo được ko mấy bạn?
    Mình down bản mobipocket rồi nhưng n72 của mình ko đọc được font, chép file font .cdr của ai đó trên này rồi nhưng vẫn ko đọc được.
  5. ha_sniper483

ha_sniper483 Thành viên

Được Like:
    8
    Rừng Na-uy của bạn đây, nhớ Thankx mình một phát nhé, hihi
    http://www.4shared.com/file/14021106/43c25dff/rung_na_uy.html
  6. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Một tác phẩm vĩ đại của nền Văn học Nga. Mình muốn giới thiệu đến các bạn tác phẩm của nhà văn Nga nổi tiếng Sholokhov:

Sông Đông êm đềm- Mikhail Sholokhov

[​IMG] [​IMG]

Trong những tác phẩm văn học Nga Xô viết được tái bản nhiều nhất, phải kể đến Sông Đông êm đềm một tác phẩm vĩ đại của Mikhanin Sôlôkhôp.
    Vó ngựa và đường gươm Côdắc, đệm nhạc bằng những bài ca trầm hùng man rợ, gieo rắc chết chóc và kinh hoàng khắp các miềm Nga, Ukraina, Ba Lan, Đông Phổ, Rumani, Pêtexbua, Matxcơva. Hàng trăm nhân vật với số phận, cá tính, cuộc sống riêng được “Sêchxpia hóa” cao độ, song bất kể thế nào, họ đều bị cuốn vào cơn lốc đấu tranh giai cấp một mất một còn, bị đánh lên quật xuống thất điên bát đảo trong cơn lốc chiến tranh. Toàn vùng sông Đông, từng trấn từng thôn, cứ như bị một luống cày rạch qua, chia tất cả những con người trong cái giai tầng Côdăc xưa nay thống nhất nguyên khối, thành hai nửa thù địch, chém giết nhau suốt mất năm liền. Nhưng bao trùm lên tất cả, đẹp, lâm li và bi thảm nhất là câu chuyện tình giữa cặp trai tài gái sắc Grigôri và Acxinhia.
    Hãy tìm trong Sông Đông êm đềm nét đẹp của tình yêu, sự bi hùng, tàn độc của chiến tranh, bài học đau buồn, sâu sắc về chia rẽ sắc tộc.

LỜI NGƯỜI DỊCH

Không hiểu sao tôi vẫn tha thiết muốn giữ lại tất cả những gì đã từng có của Liên Xô. Chắc các bạn cũng thấy tôi không nói "Liên Xô cũ". Làm gì có "Liên Xô mới " để phải nói "Liên Xô cũ"? Khi nói "Đế quốc La Mã", hay "Vương quốc Átxiri", hẳn không ai cẩn thận đến phải thêm chữ "cũ". Tôi thấy chỉ có một Liên Xô thôi, cái đất nước Liên Xô do Lênin sáng lập, mang tinh thần Cách mạng Tháng Mười muôn đời bất hủ, đã góp phần không nhỏ làm cho Việt Nam có cái dáng đứng Việt Nam ngày nay.
    Mà cái hơi chúng ta nhận thấy trong Sông Đông êm đềm không đơn thuần là cái "hơi Cô-dắc ", mà là cái hơi của toàn bộ cuộc sống hừng hực lao đi theo lá cờ búa liềm, theo Lênin, đã lật nhào toàn bộ đế quốc Nga của Nga hoàng, đánh bại liên quân tám nước, xây dựng một chế độ hoàn toàn mới, hạ gục Hitler và đạo quân Quan Đông, đưa con người đầu tiên lên vũ trụ, lại còn sáng tác cho loài người những tác phẩm khoa học, văn học, nghệ thuật tuyệt mỹ, trong đó có Sông Đông êm đềm, bộ truyện dài tất nhiên là rất Cô-dắc, dưới ngòi bút của nhà văn Sông Đông rất Cô-dắc.

Và đây, mời các bạn cùng thưởng thức một Siêu phẩm:

Sông Đông êm đềm- M. Sholokhov (đọc bằng MobiReader nghen!)

MỤC LỤC TẤT CẢ "SIÊU PHẨM" (LUÔN CẬP NHẬT)
    Kho 4shared của mình và có cả kho truyện trong đó
    Repligo dành cho các loại máy
    Mobipocket dành cho các loại máy
  7. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    mình spam đây.. chúc mừng topic này đã được lên phần topic chú ý...
    bác LB đâu rùi.. xử lí ngay..he
  8. hoang nguyenkim

hoang nguyenkim Thành viên

Được Like:
    279
    Rất cám ơn bạn xuongrongdat vi bo truyen Sông Đông êm đềm. tôi đã nhiều lần đọc nó, kể từ khi nó được in ở Việt Nam (bản giấy đen thui, chữ nhạt nhòe), thế nhưng chưa bao giờ có cơ hội đọc một lần cho hết. có lần đọc nhảy cóc tập 4 trước rối mới quay lại 2 và 3. Nể phục vì khả năng "cày" của bạn đấy. Cám ơn nhiều nhiều
  9. saube7610

saube7610 Thành viên

Được Like:
    2
    Một topic cực hay!Xin cám ơn bạn xuongrongdat rất rất nhiều!Bạn tìm được truyện hay -> bỏ công convert cho anh em là hay rồi.Có thể bạn chỉ tìm được 1 truyện mà chỉ có 1 định dạng thôi,ai có nhu cầu muốn đọc thì phải cài định dạng đó vào máy mà đọc,đừng đòi hỏi phải có đủ cả 2 định dạng.
  10. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    @all: các bạn không nên post bài chúc mừng riêng rẻ nhé. Thiết thực hơn là click vào Thanks ở phía dưới bài mà các bạn download, và nhất là vào topic vote Mod. cho Xrd nào. :D
    khoabiboa2 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.