Siêu từ điển E-V(hơn 387k từ), V-E(hơn 146k từ) thích hợp cho gần hết các dòng S40.

Thảo luận trong 'NOKIA S40' bắt đầu bởi ledinhsonhp, 14 Tháng mười một 2009.

1. ledinhsonhp Thành viên

Đây là từ điển dưới dạng Ebook định dạng .prc, để sử dụng từ điển này bạn phải có phần mềm đọc file định dạng .prc . Ở đây mình xin giới thiệu một phần mềm rất nổi tiếng đó là Mobi pocket reader (for Java phone).
    Các bạn vào đây download phần mềm này nhé
    -Homepage:
    Mã:
    http://www.mobipocket.com/dev/beta/j2me.asp?ID=1
    -Direct link:
    Mã:
    http://www.mobipocket.com/dev/beta/download/mobireaderjavaphonesB078.zip
    -Hướng dẫn sử dụng:

+Giải nén file zip "mobireaderjavaphonesB078" ta được 2 file MobipocketReader có đuôi jar và jad(file jad này chứa chứng chỉ an toàn nên ta có thể sử dụng phần mềm này để đọc dữ liệu trong máy mà không bị hỏi trước --> rất tiện lợi). Copy 2 file này vào cùng 1 thư mục trên bộ nhớ máy hoặc bộ nhớ thẻ.
    +Trước khi sử dụng phần mềm này bạn phải làm 1 số việc sau: ( Không làm đúng là ko sử dụng đc phần mềm này đâu đấy)

>Cài đặt tạm thời ngày tháng năm của máy về 22/08/2008(ví dụ).OK!

>Sau đó Options(Tùy chọn) ứng dụng, chọn Application access(Truy cập ứng dụng) --> Data access(Truy cập dữ liệu) --> ở 2 tùy chọn Read user data(Đọc dữ liệu) và Add and edit data(Thêm và chỉnh sửa dữ liệu) ta chọn Always allowed(Luôn được phép). OK!

>Sau khi cài đặt "được phép" cho phần mềm này ta có thể chỉnh lại ngày tháng năm như thời điểm hiện tại. OK!

>Tạo 1 thư mục (folder) trên thẻ nhớ với cái tên là "eBooks" sau đó bỏ 2 file prc từ điển dưới đây vào đó nhé.

-Từ điển E-V (>387k từ):
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?2dmmqrzmnmy
    -Từ điển V-E (>146k từ):
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?jm04nonolmd
    --->nhớ giải nén khi down về nha.

Sau khi chạy phần mềm nó sẽ tự tìm đến file từ điển prc trong thư mục E:/eBooks trên thẻ nhớ. Còn sử dụng thế nào thì các bạn có thể tự tìm hiểu, cũng ko có j khó đâu.

Trình bày trên là khá chi tiết, dân newbie search trên google cũng có thể làm được, Vậy nếu thấy hay thì thanks mình nha.
    beta22, lo3zjn, huutung1994 and 45 others like this.
  2. hoainam.

hoainam. Thành viên

Được Like:
    2
    Cái này rất hữu ích đó.mình dùng cũng gần được nửa năm rồi.các pác nên down về mà dùng
  3. Wildorchjd

Wildorchjd Thành viên

Được Like:
    37
    Bác ơi cái này dùng khi chạy phần mềm đọc prc nên cũng hơi khó dùng nếu muốn tra một từ hay cụm từ không có sẵn trong một file prc trong mục ebooks trong thẻ nhớ. Nhưng nói chung chạy để tra từ khi đọc prc híc híc hícMấy bạn lên trang chủ nokia và kiểm tra mã máy là biết phần mềm đang dùng là mới nhất hay chưa. Trang nokia việt nam nên tiếng việt cứ vào là xem được không phải ngại tiếng anh đâu. Phần mềm hỗ trợ cập nhật cũng có bản tiếng anh và việt cùng đủ loại ngôn ngữ thoải mái chọn lựa. Mình khuyên không nên dùng usb bluetooth vì tốc độ chậm và dễ mất kết nối mà chả biết vì sao đứt kết nối . Việc này tương đương đang cập nhật mà rút cáp usb ra sẽ làm điện thoại của bạn thường là chết ngay lập tức đấy bạn tham khảo thêm nhé

Bụi thời gjan xóa nhòa nỗi nhớ
    Lòng bâng khuâng trên lối đi về
    Người ra đi đã không trở lại
    Một mình anh lặng lẽ đơn côi
    -- ( vì một ai đã đi xa)---NHỚ
  4. milanistavnn

milanistavnn Thành viên

Được Like:
    0
    Hay đấy.. em phải dùng thử mới được. cảm ơn đại ca nhé.
  5. saybs

saybs Thành viên

Được Like:
    0
    mình đã cài ngon lành, dùng thấy có vẻ ổn ^^
  6. jindy91

jindy91 Thành viên

Được Like:
    0
    Cái phần mềm này dùng đc cho 3110c ko bạn ?
  7. duc2012

duc2012 Thành viên

Được Like:
    127
    thanks.để em dùng thử xem nhưng có vẻ hơi bị nặng nề nhỉ.hic.riêng 2 quả từ điển đã chiếm gần 80mb oy đó..ko biết có nặng quá ko đây
  8. duc2012

duc2012 Thành viên

Được Like:
    127
    từ điển dùng đc đó bác ah.có cả chuyên nghanhf nữa..hehe.thanks bác ná.chỉ có điều SE S500i ko thể viết tiếng việt được nhưng vẫn ok.hehe.tra từ từ cũng đc
  9. rosetiti

rosetiti Thành viên

Được Like:
    1
    80mb à.... hic thôi thế xài vdict online đỡ vậy, thẻ nhớ tớ có 1gb mà giờ còn 140mb à
  10. tonle

tonle Thành viên

Được Like:
    0