Sim vina gặp trường hợp lạ khi nhận tin nhắn

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi handballvn, 1 Tháng mười hai 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. handballvn - Banned -

Không biết có bác nào đã gặp trường hợp thế này chưa, em kể ra để anh em cùng thảo luận. Có lần tự nhiên máy em ko nhắn tin được, cũng chẳng thấy ai nhắn tin cho mình cả nhưng mà gọi thì vẫn được. Em gọi lên tổng đài hỏi thì người ta bảo tình trạng nhắn tin của em vẫn bình thường. Thế là em mượn sim thằng bạn cho vào máy em còn sim em cho vào máy nó để xem là tại sim hay tại máy. Thế xong rùi khi cho sim của nó (sim mobi) vào máy em thì tự nhiên 60 tin nhắn đến cùng máy em 1 lúc. Nhưng lạ là tin nhắn của em trong mấy ngày trước đến chứ không phải là tin nhắn của nó, trong khi máy của em đang cắm sim của nó. Đến nay thì chưa gặp lại trường hợp đó bao giờ nhưng hôm đấy có sự chứng kiến và bất ngờ của cả lớp em cơ. Em đã hỏi nhiều người về trường hợp này nhưng chưa có ai giải thích được cả, Các bác nghĩ sao về vấn đề này?
  2. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Thỉnh thoảng cũng sẽ có tình trạng đó.Máy móc mà.Nhưng nếu lúc đó bro lấy sim ra rồi bỏ vào lại máy mình thì mình tin là nó cũng sẽ có tin nhắn chứ ko riêng j sim mobi đâu.Do máy mà.:D
  3. handballvn

handballvn - Banned - Staff Member

Được Like:
    3,622
    không, lúc lấy sim mobi của thằng bạn ra bỏ sim vina của em và thì ko có tin nhắn nào đến nữa, 60 tin kia đến lúc sim mobi nhét vào máy rùi nhưng bù lại thì sim vina lại nhắn tin được. Trước khi bỏ ra thì ko nhắn được ^^
  4. vnmis

vnmis Thành viên

Được Like:
    14
    Em cũng có 1 con 091, bị tưởng tự như bác gì kia, có điều em nhắn được đi chiều nhận thì còn đen hơn cả bác kia...
    đã gọi lên 18001091 khiếu nại mấy lần mà vẫn.... không nhận được tin nhắn, dù có tráo đổi máy thế nào đi nữa cũng không nhận được, ức chế nhất là trót nhắn MK Vinaportal đến 333 (nó re cbn set mật khẩu) nhưng không nhận được tin phản hồi thế là tịt mất cả đường vào Web

Gọi lại cho 18001091, gặp 1 chú giai nào đó trả lời bảo fải mang SIM + Máy lên 75 Đinh Tiên Hoàng, móa nó, nhỡ khách hàng đang ở mãi Đông Anh mà bị lỗi thì cũng fải về đó à ????

Hix, em lại còn là khách hàng của Vina có khi đến 10 năm rồi ý, có điều cái SIM lỗi là sim dự phòng, chứ may không fải là cái SIM thuê bao từ lâu lắm rồi thì em fải kiện chứ không chỉ có đơn thuần là viết lên đây...

Ghét Vina quá, chuyến này em mua mấy con Mobi đẹp đẹp tý rồi cả nhà chuyển sang Mobi hết
  5. handballvn

Được Like:
    3,622
    Nếu bị bệnh như thế thì đúng thật là phải thay sim rồi. Sao bác ko nói với nó là bác ở Đông Anh chắc sẽ có điểm giao dịch của nó ở gần hơn chứ. Em dùng mãi cái vina này là vì dùng lâu rồi 6,7 năm gì đó, vì công việc và quan hệ nữa nên đổi số rất bất tiện và phiền phức nên không muốn đổi, nhưng vẫn mong 1 ngày nào đó nó sẽ nâng cấp hệ thống để mình yên tâm mà sử dụng dịch vụ thôi
  6. Chiplucky

Chiplucky Thành viên

Được Like:
    37
    cái này nên ra trung tâm dịch vụ khách hàng để kiểm tra và thay sim là hết

Còn về bạn vnmis thì khi hỏi thông tin, nên nói cho tổng đài biết địa điểm của bạn đang ở hiện tại để tổng đài sẽ cho bạn biết địa điểm gần nhất nơi bạn đứng. Thường thì vina hay hơn ở các mạng khác là các dịch vụ nó đều ở các bưu điện trung tâm hay các bưu điện ở quận. bạn chỉ cần ra bất cứ bưu điện nào cũng điều được hỗ trợ kỹ thuật
  7. handballvn

Được Like:
    3,622
    cám ơn bác nhưng mà em đang hỏi là có ai bị trường hợp như em chưa và có thể giải thích là nó bị như thế tức là sao ko thôi, chứ trường hợp đó của em cũng ko đến mức phải thay sim. Hôm đó em tháo ra thay sim rồi lắp lại là nhăn tin bình thường
  8. habubi

habubi Thành viên

Được Like:
    34
    Mình cũng bị vậy, sim mobi. Ko biết liệu thay sim có được ko nhỉ? Đã ai thay sim mà hết hiện tượng này chưa?
  9. handballvn

Được Like:
    3,622
    Hiện tượng như em nói thì ko cần thay sim, nhưng mà những trục trặc kiểu đó gọi tổng đài mà bó tay lúc đó hẵng tính đến chuyện thay sim bác ạ
  10. tung_hni

tung_hni Thành viên

Được Like:
    0
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.