Simple Locator (nguoithan.net) - Dịch vụ xác định vị trí ĐTDĐ bằng GPS và Cell ID

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG DU LỊCH, BẢN ĐỒ, GPS' bắt đầu bởi dinhhuygc, 31 Tháng bảy 2010.

1. vandao643

vandao643 Thành viên

Được Like:
    0
    Khi cài phiên bản mới, có cần remove phiên bản củ không bạn ? Remove bằng cách nào ? Tại Phiên bản củ nó thông báo khi máy mẹ phát lệnh tim kiếm & Đòi bật bluetooth, thông báo gửi tin trong phần nhật ký. Máy con đang cài là E63. Các bạn giúp tôi với ! Thanks nhé .
  2. PigletHung

PigletHung Thành viên

Được Like:
    5
    đã test thu trên e72
    -vẫn để lại dấu vết trên máy người thân(L,xxx trong hop thu di và đến)
    -cả tháng nay mình nt dến 8085 để xác định vị trí người thân nhưng kg thấy kết quả gì hết(chắc dt người thân bị hư) nhưng khi kiểm tra lại mấy người thân thì ui thui nó trả về 1 đống kết quả trên máy người thân.
    2 vấn đề trên làm công việc theo dõi thầm lặng của mình bị đặt dấu chấm hỏi chà bá.****
    hy vọng nguoithan.net som khác phục vấn đề trên.
  3. taodaypk

taodaypk Thành viên

Được Like:
    0
    Đúng là Simple Locator còn có một số khuyết điểm lớn:
    1. Máy người thần vẫn có âm thanh báo tin nhắn;
    2. Để lại vết trên máy người thân (con) - muốn xác định vị trí người con nhưng tín nhắn lại gửi đến cho người con, không gửi đến cho Cha

Nếu Simple Locator khắc phục những khuyết điểm lớn nêu trên và bổ sung một số tính năng sau thì hay biết mấy:
    Chương trình được thiết kế 2 phần:
    - Phần Server (có thể đặt tên là SL Server), đây chính là Simple Locator hiện nay.
    - Phần GUI (có thể đặt tên là Simple Locator): Cho phép ngưòi dùng khai báo mật khẩu, bảo vệ chống remove SL server, khai báo có âm thanh khi nhận tin nhắn hay không ... Phần này có thể remove nhưng không ảnh hưởng gì đến hoạt động của SL Server.

Việc có báo âm thanh khi nhận tin nhắn hay không thì do người dùng tự chọn và tự chịu trách nhiệm, chương trình chỉ có cảnh báo không nên dùng.

Rất mong tác giả sớm hoàn thiện cho anh em được nhờ. Nếu có thể cho tôi xin version không báo âm thanh khi nhận tin (version cũ cũng được) (taodayne@yahoo.com), tôi cần dùng quản lý con cái. Cám ơn!!!

Simple Locator định vị Cell ID tốt hơn nhiều so với Easy Locator.
  4. kinhlupden1989

kinhlupden1989 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình dùng N81, test thử thấy oke.
    Mấy bác mà tin nhắn kết quả gửi đến máy người thân nên xem lại lúc đăng kí tài khoản là số nào. Em có 1 máy 1 sim nên tự theo dõi mình :D
    Đúng là có tiếng nt và hiện thông báo sms ở máy người thân nhưng chỉ 1~2 giây là biến mất, không bị lưu, bình thường chả ai coi kịp, chả biết là tin nhắn gì (chắc là kích họat phần mền)
    500 đ/1 lần. Rẻ so với kết quả đạt đc. Phần mền xứng đáng để Thương mại hoá. ( Nói thế hy vọng các bác không ném gạch vì em thấy cái trò theo dõi này không nên để miễn phí/ rẻ quá. Nước đục không nên khuấy, khuấy càng đục hơn :D)

Nhưng phần mền này không kết hợp được việc tìm máy bị mất- thay sim. Rất đáng tiếc
  5. dung1291985

dung1291985 Ex-Mod

Được Like:
    2,670
    CHo mình hỏi điều này...mình đăng kí tài khoản bằng số đt A dùng trên máy A (máy chính của mình) giả sử...mình muốn theo dõi B thì chỉ cần cài đặt pm trên máy đt B..rồi vào trang web add thêm sdt B, sau đó muốn xác định vị trí của B chỉ cần dùng máy A nhắn tin theo cú pháp đúng là sẽ nhận đc tin nhắn vị trí của B phải ko...hay phải dùng máy B để nhắn tin...và khi mình dùng máy A nhắn tin thì ở máy B có tin nhắn hay xuất hiện gì bất thường ko?
  6. dung1291985

dung1291985 Ex-Mod

Được Like:
    2,670
    Mình đã test..dùng máy mình (máy A) nhắn tin để lấy vị trí máy B thì lại trả kết quả về máy B vị trí của máy B...như thế thì hỏng bét rồi..còn gì là bí mật nữa, lẽ ra phải trả kết quả vị trí về máy đã nhắn tin (máy A) mình đăng kí trên web chứ ? hình như là muốn xem vị trí máy nào thì nó sẽ trả tin nhắn về máy đó ý!
  7. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    người thân mình toàn dt java nên không thử được cái này :))
  8. kinhlupden1989

kinhlupden1989 Thành viên

Được Like:
    0
    Ôi thật thế hả bác. Chắc là ông tác giả lập trình nhầm. Buồn cười nhỉ.
  9. dinhhuygc

dinhhuygc Thành viên

Được Like:
    15
    Bạn để thông tin đăng kí của bạn, Email và số điện thoại máy A,B mình sẽ kiểm tra cho bạn. Lúc đó mình sẽ biết chương trình lỗi hay bạn đăng kí sai.

Mình đã trả lời bạn rồi check PM nghe.

Bạn để thông tin đăng kí của bạn, Email và số điện thoại máy A,B mình sẽ kiểm tra cho bạn. Lúc đó mình sẽ biết chương trình lỗi hay bạn đăng kí sai.
  10. dinhhuygc

dinhhuygc Thành viên

Được Like:
    15
    Chức năng trên vẫn dùng được trong trường hợp bạn cài đặt vào máy người thân, bạn có thể sử dụng 2 tính năng trên.