So sánh ảnh chụp từ 903SH vs N95 - N73 - K790i - 902 iMobile

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi thaibinh8411, 13 Tháng tám 2007.

1. thuythuongphieu

thuythuongphieu Thành viên

Được Like:
    102
    để auto hết đó hả bác?
    em nghĩ nếu chỉnh đúng kiểu thì K79 hơn như vậy, mà chụp mà để auto thì ko hết công năng của máy nên so sánh đâu có được đâu
  2. thuythuongphieu

Được Like:
    102
    post vài ảnh bác tự chụp bằng cả 2 máy 1 lúc như bác Thaibinh lên đây xem nào, cái gì mà rất không chân thực?
  3. jansen

jansen Thành viên

Được Like:
    257
    chụp đúng kiểu là như thế nào ? cho bác mod thoải mái luôn rồi thử sức .903 chỉ cần auto là đủ =)) chắc bác này là 1 fan SE đây :D
  4. jansen

jansen Thành viên

Được Like:
    257
    đừng đánh đố nhau kiểu đó , mình chả thích thú gì SE mà mua về dùng nên cướp đâu ra k79 mà chụp nhưng 903 thì mình dùng đã vài năm, nhìn mấy hình ở trên chưa đủ rõ hả? nhìn cái biển heineken đi bồ tèo :)) cãi làm gì cho mệt
  5. nguyenngocgiang

nguyenngocgiang Thành viên

Được Like:
    285
    Bạn không tin à, về Củ Chi đi, mình dẫn chứng cho bạn thấy tối thiểu có 2 con 903 100%. Có điều ổng chẳng chịu bán, thế mới đau chứ.
    Hồi ổng đi Nhật về mang theo 3 con với đủ 3 màu, sau đó vợ về và anh em về nữa, hic, toàn mang 903 thôi.
  6. anhdung123

anhdung123 Thành viên

Được Like:
    24
    nói chung là chụp ảnh thì CCD là hơn hẳn CMOS rồi các bác cứ tranh luận nhiều,với cả chụp ảnh một phần cũng do trình độ của người cầm máy nữa.trong điều kiện thiếu sáng thì SE hơn con ánh sáng bình thường thì SH hơn thống nhất như thế các bác nha không tranh luận nhiều nữa,nói sai gí các bác đừng trách em nha.
  7. haiaune

haiaune Thành viên

Được Like:
    103
    Mỗi lần có topic so sánh là có tranh luận, thích dòng SE ở tốc độ chụp và lưu ảnh thôi, giá như 903sh được như thế thì còn gì bằng
  8. thuythuongphieu

Được Like:
    102

Fan se thì sao bác B-), em nghĩ ai biết chụp thì chả chụp như vậy đâu nên mới hỏi thôi chứ cãi gì đâu, mấy tấm này em chụp bằng K800, vậy có rất không chân thực ko? bác nói thật lòng xem nào. Tấm chụp con 1100 em để marcro chụp ngược nắng mà ở xa lắc lá nó vẫn màu xanh lá cây đấy thôi. Còn mấy tấm kia em nghĩ là em chụp đẹp.
    tinhdhmo and hangoc182 like this.
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Đẹp và chân thực hơn Nokia.
    jansen thích bài này.
  10. jansen

jansen Thành viên

Được Like:
    257
    phải công nhận bạn chụp đẹp , với năng khiếu như vậy mình nghĩ bạn nên mua 903 hoặc 904sh sẽ phát huy tối đa được tài năng hơn :D