So sánh ảnh chụp từ 903SH vs N95 - N73 - K790i - 902 iMobile

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi thaibinh8411, 13 Tháng tám 2007.

1. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Thực sự mình chẳng biết dãy màu rộng hay dãy màu hẹp là gì hết trơn á. Nhưng mà thấy quả thực ở ngoài thực tế thì chưa bao giờ thấy một cái bàn nhựa lại có màu tươi, sáng như trong hình mà thôi. Còn chuyện box Sharp mệt mỏi với chuyện so sánh thì hình như .... những so sánh này đều do các fan của Sharp khơi mào mà bạn.
  2. SOFTBANK

SOFTBANK Thành viên

Được Like:
    10
    Ccầm bao thuốc lá đặt trước màn hình! Ko có thì đừng cố nhớ để so sánh làm gì.... mang bao thuốc whitehose đặt trước mặt

K790j
    màu cam nền sau con ngượi white house đúng sự thật sai số là 8/10.... màu vàng mạ ko đúng sai số 7/10 với bao thuốc thật & màu bị tái!thể hiện ko chính xác..................
    903SH
    màu sắc cường độ quá sai số độ sáng màu mạ vàng là 12/10,màu vàng nền whitehouse (kô phải màu mạ vàng ) hoàn toàn sai sự thật (sai số 13/10) nhưng đc tổng thể bức ảnh thì 3D rõ rành hơn ( do ảnh trong hơn rất nhiều )

còn về cái bàn thì ko có cái bàn nên hok so sánh được!nên từ bao thuốc lá suy ra cái.......bàn :D lấy cái bàn +3 độ sáng của tấm sony & -3 độ sáng sharp = ra cái bàn thiệt 100%!!!!công bằng lắm rồi đấy nhá!!!!!!!DFWFASDFAWGFWAE!
  3. 2lua_like_sharp

2lua_like_sharp Thành viên

Được Like:
    272
    nhìn qua.em có vài nhận xét.903sh chụp ảnh cho sự trung thực hơn,màu sắc rất có hồn,k790i tuy thua tý chút nhưng nó vẫn cho thấy nó là vô địch trong dòng camera có CMOS.CMOS mà như vậy thì tốt quá rồi.còn CCD,anh sharp 903sh có góc chụp rộng hơn hẳn k790i
    ==>nhìn chung 1 bên 9,1 bên 10. còn buổi tối khỏi bàn cãi,sharp thua k790i về cái đèn flash(cũng đúng vì Sony đi sau mà nên có cải tiến cũng là điều dễ hiểu).1 bài viết khá công phu và khách quan.rất hay...
    thaibinh8411 and SOFTBANK like this.
  4. SOFTBANK

SOFTBANK Thành viên

Được Like:
    10
    phải công nhận ngôi bá chủ của Sony hiện nay trong dòng cmos điện thoại,chụp như vậy là quá đẹp!nếu ko có sharp em cũng sẵn sàng chọn sony-best buy,!!!!!!!!nhưng thích nhất là cách tranh luận lịch sự các các bác sony không như.......( lạnh người wé )
    kimphuong77 thích bài này.
  5. ashahibiru

ashahibiru Thành viên

Được Like:
    20
    Con sony này trùm cho CMOS, còn con 903SH bét cho CCD, ..ặc...chiến tranh đừng xảy ra.. m(_ _)m
  6. wurain91

wurain91 Thành viên

Được Like:
    63
    còn mình thì điện thoại dùng đúng chức năng thoại của nó
    chụp hình thì nhớ máy thôi!!!
    nhưng có ý kiến bé là 903 có góc màn hình rộng ăn đứt nhiều máy KTS nên chỉ thích cái này của nó nhất
  7. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    Sai quá nha!:) 903SH có độ tương phản cao làm cho màu sắc mất đi tính trung thực vốn có của nó,hãy nhìn cái bàn và bao thuốc lá thì biết!Màu thật của vật thể đã bị thay đổi quá nhiều!ai nhìn cũng biết!K790i thì thể hiện tốt hơn nhiều,mặc dù chưa phải là tốt nhất!:whew:

Chính xác.Cái này đúng hen!Chưa có em Mobile camera nào mà em biết có góc chụp rộng hơn,tất nhiên hok kể 904SH với 910SH.(ngoài ra còn có V604SH)

Buổi tối 903 chụp quá ẹ,nhất là trong điều kiện ánh sáng hơi yếu,bùn về khoản này,các bác cứ lấy 703Shf chụp với 903SH so sánh thử mà xem!
  8. chiphone

chiphone Thành viên

Được Like:
    419
    Theo minh thấy: sony nền châu Âu=> thiên về blue
    sharp nền châu Á=> thiên về red
    chả có cái bàn nào chính xác cả, chỉ có cái quần và đôi giày của tác giả là chính xác thôi:hit: (ở 903)
  9. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    Muốn biết chính xác hay ko ko phài do "theo mình thấy" mà phải do thực tế chứng minh,và mình đã test ảnh so sánh rồi,ảnh là phải so với vật thật để biết ảnh có đẹp ko,có thật ko,chứ ảnh mà so với ảnh thì cũng như ko...và bạn nói vậy là ko đúng rồi!

Mình dám nói như vậy vì mình đã cùng chụp 1 lần cả 902 I-Mobile,N73,K800i,và 903SH để so sánh với cảnh thật.Tiếc là giờ chỉ có 3 tấm của 902 i-mobile,N73 và 903SH chứ ko cũng post lên cho mọi người xem rồi!
  10. thaibinh8411

thaibinh8411 Thành viên

Được Like:
    59
    Bác post lên cho anh em xem nhé . Cũng nghe một vai người khen I-mobile chưng chưa thấy tấm ảnh nào chụp bằng I-mobile hết.