So sánh các trình duyệt trên mobile hiện nay

Thảo luận trong 'Android: Đánh Giá, So Sánh Sản Phẩm' bắt đầu bởi flicker, 12 Tháng ba 2014.

1. flicker Thành viên

Hiện nay các trình duyệt như UC browser, chrome, friefox, oprea đều có mặt ở trên mobile hết rồi, thằng nào cũng quảng cáo là hay là nhanh với tốc độ ưu việt, với hàng trăm bài kiểm tra. Nhưng thực hư thì chỉ anh em ta mới biết, mới đánh giá được.
    Cũng khá lâu với mong muốn mở 1 topic để anh em cùng thảo luận, chém gió và reviews lại những gì chúng ta đã dùng để anh em có thể biết cái nào tốt nhất hiện nay. Nhanh nhất hiện nay
    Các bác cứ chém nhé :v
  2. mr-google

mr-google Thành viên

Được Like:
    31
    Mình đang dùng UC Browser bạn à.
    Nhanh, nhẹ, mượt chẳng có gì phải chê cả. Khuyên bạn nên dùng nhé ;)
  3. nguyenbichhaivan

nguyenbichhaivan Thành viên

Được Like:
    0
    Bác đang dùng bản mấy vậy, trước em cũng dùng nhưng sau đó mất điện thoai nên chưa mua cái mới
    Cái UC này được cái là tối ưu hóa phần cứng, chẳng đòi hỏi cấu hình cao mà vẫn lướt web mượt mà
  4. mainganvinh

mainganvinh Thành viên

Được Like:
    0
    Có ai dùng Xtreme Browser chưa? Mình dùng thấy tốt và nhẹ.
  5. mr-google

mr-google Thành viên

Được Like:
    31
    Em đã từng dùng, nhẹ à, ngốn ram của máy kinh khủng, không được tối ưu phần cứng cho lắm
  6. hainam832002

hainam832002 Thành viên

Được Like:
    0
    tối ưu phần cứng có quan trọng ko, mình cứ tưởng lướt được là ổn rồi
    Một trình duyệt giúp tối ưu phần cứng ko phải là điều quan trọng :)
  7. Tambkk45

Tambkk45 Thành viên

Được Like:
    0
    Vãi cả comment, những máy yếu thì sao, dùng được mỗi lướt web à cụ. Cụ phán như đúng rồi ý :))
    Một trình duyệt hỗ trợ phần cứng sẽ giúp cho máy ko bị giật khi lướt web, ko bị nóng máy và hơn thế nữa là ko hao pin :3
  8. wwaco

wwaco Thành viên

Được Like:
    0
    Với người dùng các thiết bị Android cao cấp, UC Browser 9.6 được thiết kế để khai thác tối đa cấu hình của điện thoại, giúp tăng hiệu suất duyệt web. Chế độ Tăng tốc phần cứng giúp việc di chuyển qua các trang web và trượt giữa các tab mượt mà hơn, giúp bạn lướt web với tốc độ nhanh.
    Các bạn nên tải về mà dùng
  9. hoaikhong00

hoaikhong00 Thành viên

Được Like:
    7
    crome khi có wifi và opera khi 3g. Trên pc xài fire fox nhưng bản cho di động thì ff ko được xuất sắc lắm.
  10. nguyenbichhaivan

nguyenbichhaivan Thành viên

Được Like:
    0
    em thấy trình duyệt mặc định theo android cũng hay dùng đó chứ nhỉ
    Sao ko dùng nó ?