Thảo luận So sánh gói cước tỷ phú 1 và tỷ phú 2

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi ldkvn_92, 5 Tháng mười hai 2011.

1. anevnbayseo

anevnbayseo Thành viên

Được Like:
    3
    mạng beeline chán! mất sóng liên tục, tn gửi thì nửa ngày mới tới nơi!
  2. anhhungbachkhoa

anhhungbachkhoa Thành viên

Được Like:
    23
    Tài khoản thưởng dùng để gọi ngoại mạng
  3. Mrkull

Mrkull Thành viên

Được Like:
    24
    Lúc TP(1) mới ra, chỗ tôi khá nhiều người hưởng ứng theo cơn sốt Beeline, nhưng chẳng bao lâu thì bỏ hết vì Sóng kém (yếu) mà dùng TP mãi cũng chán, thế là PP Beeline VN, bjo chẳng MA nào dùng cả, Điểm bán lẻ có bán nhưng cũng chẳng có khách mua, căn bản nó ghét Beeline quá, có đứa thích đấy nhưng không nhiều, nói chung Beeline nên cải thiện sóng thì chắc có 3 ~ 5 KH vô, nó dùng Viettel lâu và quen rồi, nội mạng kinh khủng luôn...
  4. saigonnang135

saigonnang135 Thành viên

Được Like:
    4
    tp2 khi bạn gọi cuộc gọi đầu tiên tiền bị trừ vào tk thưởng( nếu còn) & tk gốc.
    Túm lại là nếu bạn xài tp 2 thì trong 1 ngày nếu mún gọi nội mạng miễn phí bạn cần phát sinh 1 cuộc gọi ngoại mạng có tính fí(ít nhất là 1 phút) như vậy bạn đã kít hoạt tk tỉ phú( đc + 270k vào tk tỉ phú), các cuộc gọi nội mạng sau đó sẽ bị bị trừ vào tk 270k tỉ phú(bạn yên tâm, 270k nói đã đời lun mà k hêt)
    SMS or gọi đt nội mạng or ngoại mạng đều bị trừ vào tk thưởng( nếu còn) & tk gốc.
    TK thưởng để gọi nt ngoại, nội mạng đều đc...
    Tớ k bít tp1 có bị dừng lại sau này hay k, nhưng hiện tại mình đg xài tp 1, thấy tiện hơn tp2, tp 2 rườm rà.20k cho mỗi tháng khi sd tp1, k quá nhìu.
    Ah, còn vấn đề sim sv viettel ấy.Sao đăng ký khó wá các bạn ui, thẻ sv of mình k ghi niên khóa bắt đầu & kết thúc, chỉ ghi hệ đại học và ngày cấp thẻ sv.Mình đã foto cmt + thẻ sv có công chứng hẳn hoi mà ra ngoài tt viettel mấy chị ngoài đấy cứ bắt mình fải làm thêm cái giấy xác nhận of nhà trường mới đc làm sim sv.haizz nản lun.Vậy mà các bạn nói đăng ký dễ lắm.Viettel âm binh wá
  5. hoxuantu

hoxuantu Thành viên

Được Like:
    0
    Thế thì TK tỉ phú chỉ dùng cho gọi nội mạng, chứ còn các tiện ích còn lại coi như vẫn mất tiền nhỉ.
    Mà mình mua sim, người bán nói là sim tỉ phú 2, nhưng sao trong tk lại có sẵn 1 tỉ đồng, và sau mỗi ngày lại bị trừ 270k (Đáng lẽ là mỗi ngày được cộng thêm 270k chứ) ?
    Và khi gọi thì 1 phút đầu tiên cũng bị tính cước trừ vào TK chính ?
    Khó hiểu quá, có cách nào kiểm tra TK mình là TK tỉ phú 1 hay tỉ phú 2 ko nhỉ ?
  6. hotruonggiang

hotruonggiang Thành viên

Được Like:
    2
    Trời ơi! Tui mua sim mới luôn, ttp 1, tp 2 mười số.... đẹp nữa là đằng khác. Chỉ có 19k đồng một sim thôi.
  7. tuankhe

tuankhe Thành viên

Được Like:
    3
    *Ưu điểm:
    + Gọi nội mạng miễn phí: sim tỷ phu1 nếu bạn nạp 20k bạn sẽ kích hoạch gói tỷphu. Hằng ngày bl sẽ tặng cho bạn 270k gọi nội mạng miễn phí trong ngày. Điều kiện để duy trì gói cước này là hàng tháng bạn phải nạp thẻ mệnh giá tối thiểu là 20k(20k này bạn vẫn có thể sử dụng cho tất cả các dịch vụ như gọi và nt ngoại mạng…)Nếu quá 30 ngày tính từ ngày nạp thẻ mà bạn vẫn chưa nạp thẻ tiếp theo để duy trì gói cước thì bạn gọi nội mạng sẽ được tính như sau 20phut tính tiền 1phut=1350đ, và nếu quá 90 ngày mà bạn không nạp thẻ tối thiểu 20k thì gói cước của bạn sẽ bị chuyển đổi sang gói bigzero.(chẵng lẽ 3 tháng mà bạn không nạp được 20k sao). Cho nên tỷphu1 xem như gọi nội mạng miễn phí.- Tỷ phú 2: mỗi ngày bạn sử dụng 2200đ(nt,gọi…) bạn sẽ được tặng 270k gọi nội mạng miễn phí.
    + Nhắn tin nội mạng: 1000đ được 1000 tin nhắn => 1đ = 1tinnhắn
    + Gọi ngoại mạng 675đ: tức 1350đ/1phut được khuyến mãi 100% thứ 3 hàng tuần như vậy thực tế chỉ có 675đ/1phut(Rẻ nhất nhì trong tất cả các mạng)
    + Ko có thời hạn sử dụng(những mạng khác thì nạp 50k được 12 ngày,nhiều lúc tài khoản vẫn còn nhưng thời hạn thì hết. Cho nên bị khóa chiều gọi đi=>pó tay lại phải nạp tiền).
    + cứ mỗi thứ 3 hàng tuần bạn nạp 50k trở lên sẽ được khuyến mãi 100%.( tiền khuyến mãi có thể gọi và nt ngoại mạng …v..v)
    + GPRS gói ngày 1500đ=1gb, gói gprs tháng 30k=30gb(rẻ nhất và dung lượng nhiều nhất trong tất cả các mạng)
    + Gọi tổng đài chăm sóc khách hàng 199 được miễn phí 100% và đợi lâu không quá 10s(Những mạng khác thì 200đ/phut và lại phải chờ đợi lâu)
    + Dịch vụ thông báo cuộc gọi nhỡ được miễn phí 100%( những mạng khác thì 5k 1tháng)
    + Dịch vụ chuyển tiền cước phí mất 1k cho một lần chuyển 50k những mạng khác thì 2k nhưng chỉ chuyển được tối đa 30k
    + Tốc độ gprs thì “bao” tốt. chơi iwin,facebook,hay gameonline thì “bao”.
    + Sóng đã được phủ hơn 80% lãnh thổ Việt Nam, và đang tiếp tục mở rộng ra cả nước.
    + Chất lượng đàm thoại khá tốt.
    *Nhược Điểm:
    - Sóng một số nơi ở vùng sâu vùng xa còn yếu( cái này thông cảm tại mạng mới mà, cũng giống mấy mạng lớn hồ xưa thôi).
    - Thỉnh thoảng tính cước sai: cái này thì có thảo luận ở gsm.vn.(chẳng lẽ mấy mạng lớn ko có lúc tính sai).

=èèTóm lại nếu bạn là người biết chi tiêu hợp lí thì tôi khuyên bạn nên sử dụng mạng di động beeline tại vì gọi nội mạng được miễn phí 100%, gọi ngoại mạng 675đ/1phut và không phải lo thời hạn sử dụng. Đối với bạn sự lựa chọn nào là sáng suốt
  8. tntn1411

tntn1411 Thành viên

Được Like:
    0
    mấy bạn ơi cho mình hỏi cú pháp nhắn tin 1000 tn mỗi ngày của beeline 2 là gì vậy chỉ mình đi ...mình quên mất rùi thank cả nhà ..mình chỉ nhớ gì mà "on" hay "off" gì đó
  9. notim

notim Thành viên

Được Like:
    1
    Mua về bán lại ! chỗ e tìm đỏ mắt ko có cái sim tp 1 nào cả.

Côg nhận là sóng BL kém quá.nhưng chỗ nào sóng khoẻ dùng vẫn ngon , ai đang yêu hoặc có ng thân ở xa mới thấy cái ích lợi của TP 1 !
    dạ ! thưa bác gió to quá ạ.
  10. HCMC

HCMC Thành viên

Được Like:
    0
    Gói tỷ phú 1 ngon đấy.
    Sử dụng thường xuyên nên xài gói tỷ phú 1.
    1 tháng có 20k => 240K/năm.
    Nạp bao nhiêu vẫn còn bấy nhiêu.