[Thủ thuật] SP2+SP3-VuhoangPro - Sửa chữ "GalaxyS.M110s" trong notification

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi Zương Tưnk, 29 Tháng tám 2014.

1. Zương Tưnk Thành viên

Sau nửa năm mặn nồng với 4.4.2, mình quyết định chia tay em vì nhiều lỗi tuy nhỏ nhưng vẫn gây khó chịu. Về với 2.3.6 thì cảm xúc lại dâng trào, khi nhìn giao diện em nó xấu quá muốn mod 1 chút cho đẹp hơn. Qua tham khảo kinh nghiệm của 1 vài người bạn mình biết cách sửa cái dòng chữ như ở tiêu đề, nên share lên đây cho ai cần. Bác nào biết rồi thì động viên mình và cùng hướng dẫn lại cho anh em chưa biết chứ đừng gạch đá, đau chết :D.
    SAU ĐÂY LÀ CÁCH LÀM (có thể mình sẽ cập nhật thêm hình ảnh)
    điều kiện cần và đủ: máy đã cài X-plore và Việt hóa APK (hay còn gọi là APK Editor)
    - dùng xplore hoặc Root explore copy SystemUI.apk (đường dẫn là System/app) ra sdcard. Dùng Xlpore tìm đến chỗ vừa để SystemUI, nhấn đè lên nó chọn Mở Apk như Zip. Copy cái resources.arsc ra ngoài.
    - DÙng cái Việt Hóa APK mở resources.arsc. Nhấn vào cái chứ [string] cạnh cái icon tìm kiếm, trong bảng Danh mục nguồn, kéo xuống dưới chọn string. Xong thì tìm cái dòng có chữ Galaxy S.M110s đổi thành chữ b muốn là đc (dòng này nằm thứ 2 từ dưới lên). Xong xuôi thì nhấn nút back thoát ra nó hỏi lưu thay đổi thì lưu cho nó.
    - Tiếp tục dùng Xplore để copy cái resources.arsc vừa sửa ấy vào SystemUI đã copy ra sdcard kia.
    - Dùng Root Explore copy cái SystemUI vừa mod vào chỗ cũ, set quyền 644, xong khởi động lại máy

****** Cách này cũng có thể áp dụng tương tự cho dòng chữ "Vuốt gương để mở khóa" ở lockscreen rom SP3, chỉ khác chỗ resources.arsc sẽ lấy trong Framework-res.apk. Sau bước chọn String-Defaut thì nhấn tiếp vào chữ Defaut rồi chọn "vi" ở cái bảng hiện ra. Sau đó tìm dòng có chữ cần thay. xong xuôi thì copy trả về Frame.
    Dùng Root Ex cóp Frame vào System, set 644 rồi cắt Frame đó bỏ vào system/Frameworks (nhớ làm bước này nếu ko sẽ phải up lại rom :D )
    XOng rồi, thân ái và quyết thắng ;)

Chỉnh sửa cuối: 29 Tháng tám 2014
    ViễnLưu thích bài này.
  2. vanlang84

vanlang84 Thành viên

Được Like:
    32
    Đây là bản nào vậy?
  3. Zương Tưnk

Zương Tưnk Thành viên

Được Like:
    25
    SP3 đó bác
  4. Lắc Lẻ

Lắc Lẻ Thành viên

Được Like:
    6
    cho mình hỏi,bạn có biết cách nào xóa từ @banana trong systemui ở rom sp8 banana k vậy, bạn biết thì chỉ mình vs
  5. Zương Tưnk

Zương Tưnk Thành viên

Được Like:
    25
    mình nghĩ là cũng tương tự chữ M110s thôi
  6. Zương Tưnk

Zương Tưnk Thành viên

Được Like:
    25
    bạn đưa SystemUI để mình tìm thử
  7. Super Lorax

Super Lorax Thành viên