Spirit để Jailbreak iPad (fw 3.2), iPhone, và iPod Touch firmware 3.1.2/3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi trandungpc87, 3 Tháng năm 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Spirit là của Comex đưa ra. Spirit không phải của Geohot.
    Vui lòng đọc những bài chú ý để hiểu nhiều hơn.
  2. tomato8688

tomato8688 Thành viên

Được Like:
    1
    [​IMG]Bạn 0 nói rõ máy Bootrom mới hay cũ ?, có lưu SHSH cho FW 3.1.2 ko ? Vì Spirit ra chủ yếu là trị lỗi ăn cáp đĩa cho những máy Bootrum mới và cả cho những ai lỡ lên fw 3.1.3 có thể JB được chứ chưa chắc Spirit Jailbreak tốt như Redsn0wn vì nghe nói JB = Spirit sẽ 0 dùng được Custom FW, lời khuyên là bạn nên giữ fw 3.1.2 mà dùng cho nó lành ! or nếu có lưu shsh fw 3.1.2 thì restore lại bản gốc rồi JB = Redsn0wn là ngon nhất... ngồi chờ ra FW 4.0 rồi tính tiếp !!! [​IMG][​IMG]

Máy của mình fw 3.1.2(7D11), Serial : 88947Axxxx, Model : MC131ZP. Chính vì mình JB để chạy Cydia nên đang dính lỗi ăn cáp. Giờ muốn trị cái lỗi ăn cáp nên mới muốn hỏi để JB lại = Spirit. Cám ơn bạn về lời khuyên ^_^,.
  3. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    bạn có sh 3.1.2 thì đưa về fw gốc vào jb thôi :)

còn k thì cứ lại blackra1n truyền kì xem nó có lên k :) :D :D

Lên thì để yên mà hoạt động thôi. Còn k lên thì ... bạn xem máy là do mạng nào lock, mượn sim về để active xong rồi up lên 3.1.3 r dùng spirit mà JB để làm iphonepod :)) :D

3 hướng mình nghĩ máy bạn hiện tại có thể làm :).
  4. khacsam

khacsam Thành viên

Được Like:
    1
    Bác Dtube cho e hỏi chút, con IP của e là 3G 8GB hôm em không biết up lên 3.1.3 bb 05.12 sau đó em dùng Redsn0wn để JB và dùng như ipod. Lúc e up lên 3.1.3 thì trên máy báo Emergency call như vậy máy của e đã được Active bằng itune chưa? Làm thế nào để phân biệt IP lock AT&T và Factory lock vậy a? với tình trạng IP của e có nên sử dụng Spirit không anh? mong được chỉ giáo!
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    emergency call == chưa activate
    phân biệt locked và factory unlock chỉ có thể dựa trên model #
    (xem trong box chia sẻ kinh nghiêm, bài chú ý .....)
    spirit trong trường của em không chạy vì phone chưa activate
  6. linhzzz

linhzzz Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình 3gs bản world dùng Spirit jb đã báo successfull nhưng ở màn hình iphone hiện ra 1 bức tranh màu sắc sáng chói rồi có 1 cái thanh ngang vắt giữa màn hình, đồng thời có biểu tưởng của việc đang loading.. Bây h mình dùng itune restore lại thì cứ đến giữa chừng là báo lỗi kô cho restore nữa. Kô hiểu là bị làm sao nữa, helpppppppppppp me!!!!
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Down FW 3.1.3 gốc cho 3GS về sau đó DFU và restore lại với 3.1.3 vừa down về!
    sau đó dùng Spirit để jailbreak!
  8. vdnhnguyen

vdnhnguyen Thành viên

Được Like:
    23
    cái thanh chạy đấy là thanh cài cydia đấy. chạy đầy thanh là cài xong cydia, trong lúc cài bạn đừng làm gì nhé
  9. dung nguyen

dung nguyen Thành viên

Được Like:
    0
    mình test thử trên ipod touch gen 3 hoạt động rất tốt, nhưng phần cydia có một vài lỗi cài một số app mấy lần mới chạy
  10. johnni3

johnni3 Thành viên

Được Like:
    1
    Bác Dtube ui, tình hình là e cũng đã đọc đã ngẫm khá kĩ bài và cũng thu thập thông tin bên ngoài nhưng có 1 số từ ngữ ~.~ e hẻm hiểu gì ca, e có 1 vài câu hỏi nhờ bác giải đáp giùm.

1. Hiện tại máy e 3.1.2,global, đã JB bằng blackra1n, BB: 5.11.07, có cách nào e JB mà ko dính bootrom ko nhỉ :p ?

2. Máy thằng bạn e 3.1.3,bản global, BB 5.12.01 , nó có khả năng xài spirit như trên JB thành công 100% ko?

Thanks bác in adv. !