Spirit để Jailbreak iPad (fw 3.2), iPhone, và iPod Touch firmware 3.1.2/3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi trandungpc87, 3 Tháng năm 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    hahaha .... unlock 05.12.01 sẽ không có ....tại vì firmware 4.0 sẽ có baseband mới.
    Anh nghỉ phải đến khi fw 4.0 chính thức đưa ra thì đến lúc đó sẽ có unlock .... Nhưng .... khi 4.0 đưa ra thì cái Spirit này sẽ hết chạy được rồi.
    Chính vì thế, theo anh thì Spirit JB này đưa ra hơi sớm và thời điểm chưa chín mùi.
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @Dtube: Anh nói rất rõ ràng, nhưng lòng vòng, có thể nhiều người đọc vào ko rõ lắm. Theo ý em chỉ cần ghi câu này là dễ hiểu:

Những ai hiện đang xài iPhone UNLOCK, FW 3.1.2, bootrom mới (Tắt/mở bị treo cáp dĩa), chưa lưu SHSH cho 3.1.2. TRÁNH XA SPIRIT

Anh xem có gì thiếu bổ sung thêm cho rõ... :D Vì em biết số lượng người giống như em nói hơn gấp nhiều lần lượng người chỉ cần JB ko cần Unlock
    Dtube thích bài này.
  3. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    :(

chán quá anh nhỉ.
    theo nguồn tin thì bg apple cho ra 4.0 hả anh.
    Cầu mong sẽ có người làm đc tool đưa 5.12.01 về 5.11.07

với lại cụ thể cách làm này là sao anh.

Đưa lên 3.1.3, cắm vào itool rồi chạy Spirit để JB đơn giản thế thôi hả anh.
    Hay vẫn phải cho máy hoạt đôg r mới chạy đc tool
  4. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    Anh ơi... em nghĩ mục tiêu chủ yếu là vào Ipad... còn theo như em nghĩ thì nó không care gì nhìu lắm cho IP, vì các bài trước a đã nói: fw 3.1.3 chắng có gì cả, apple update lên chẳng qua chỉ để dụ thôi. Nên mục tiêu chính vẫn là thằng nhỏ Ipad :D... không biết ngày mai nó có ra FW 3.2.1 cho Ipad ko nữa :))
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Em vui lòng đọc thật kỹ bài #1 và tránh hỏi những câu thừa như thế này.
    Máy cần phải activate bằng itunes rồi mới dùng spirit được.

6. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    Theo mình bài này a Dtube dịch + thêm chi tiết quá đủ r. Những cái mới, mọi người k chịu đọc + tìm hiểu kĩ mà cứ làm ào ào thì đâu có được/.

Là như nào hả anh. Em k hiểu dõ vấn đề này lắm ạ.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    em nói đúng.
    cái spirit này để làm chơi cho iPad và để giúp mấy người có iphone bị "đắp mền" có thể dùng iphone có activate == ipod :027:.
    Đến lúc này anh vẫn bực mình vì cá nhân anh cảm thấy thời điểm đưa Spirit ra không đúng !!! và cái tool spirit vẫn chưa hoàn hảo cho lắm vì còn thiếu hacktivation + afc2 patching và nhiều thứ khác....
    Người dùng iphone lúc này nếu không thấy báo "shsh on file thì đừng có hoảng nhé" .... Saurik phải tắt dòng chữ báo tại vì Spirit gây quá nhiều traffic.
  8. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    biết đâu đây lại là 1 chiêu dụ Apple thì sao anh :D

Núi cao còn có núi khác cao tay hơn :)) :D

mà mấy hacker cứ đầu với apple này thì chỉ thiệt những ai đen đủi như em :(
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy activate qua itunes có nghĩa là máy phải có SIM của nhà mạng như AT&T, Viettel, Mobile, O2, Orange .... để activate.
    Nên nhớ là máy AT&T thì phải dùng AT&T, máy viettel thì dùng sim viettel ....
  10. giantlove

giantlove Thành viên

Được Like:
    3
    Anh dtube cho em hỏi cái :
    Tại sao em dùng Spirit để jailbreak 3GS 3.1.3 , bb 5.12.01 . Spirit đã báo jb thành công , trên máy đã có cydia mà khi em dùng Disk Aid và ifunbox để cài đặt app thì các chuơng trình đấy lại báo là máy chưa jailbreak nhỉ ?
    EM ko thể cài app vào máy bằng laptop , còn cài qua Wifi thì em chưa thử