Spirit để Jailbreak iPad (fw 3.2), iPhone, và iPod Touch firmware 3.1.2/3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi trandungpc87, 3 Tháng năm 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Vậy tôi hỏi bạn cần lên 3.1.3 để làm gì ? Để khỏi chạy blackra1n khi bật máy lên ?. Máy bạn có bị trục trặc gì không ? Nếu máy vẫn chạy ok thì cứ để như thế, không nên update lên 3.1.3 nếu thật sự không cần.

Nếu bạn đã có lưu 3.1.3 shsh thì tốt lắm vì nhỡ có chuyện gì sau này thì có thể dùng để restore.

Để trả lời câu hỏi của bạn .... YES ... nếu máy là simlockfree (factory unlock) thì sau khi update lên 3.1.3 thì itunes sẽ tự động activate máy. Sau đó có thể chạy spirit
    bumcheo69 thích bài này.
  2. bumcheo69

bumcheo69 Thành viên

Được Like:
    1
    Căn bản là máy mình hay dở chứng, tự tắt nguồn bất kì lúc nào, (kô biết lí do luôn) và đc JB bằng Blackra1n nên là mỗi lần như thế khi bật lên toàn phải đi JB lại một lần nữa.Nếu JB bằng Spirit thì hi vọng bệnh cũ sẽ hết và kô còn kiểu mỗi lần hết Pin hoặc tắt hẳn máy lại chạy JB một lần nữa như Blackra1n. :D

Theo như trường hợp của mình thì như cậu nói dưới đây

- máy 3gs bootrom mới fw 3.1.2 + BB = 05.11.07. Từ trước đến nay sau khi JB thì phải dùng blackra1n để khởi động.

Lúc này, muốn dùng spirit thì phải cần:

- restore máy lại với 3.1.2 (phải có shsh)
    - activate máy qua itunes ( không thể hacktivate)
    - chạy spirit
    - sau khi jaibreak, chạy cydia và cài blacksn0w rc2 final để unlock

...mình cũng đã thử Restore lại máy với 3.1.2 nhưng kô đc, toàn bị lỗi this device isn't eligible for the requested build
    nên mình định up lên 3.1.3 để có thể JB bằng Spirit.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không restore lại 3.1.2 là đúng rồi vì không có lưu trữ shsh cho firmware 3.1.2.
    Lúc này thì bạn chỉ có thể restore 3.1.3 mà thôi. Nhưng máy là factory unlock thì ok vì itunes sẽ tự activate và unlock cho máy đó. Chỉ cần chạy spirit sau khi update là xong
    bumcheo69 thích bài này.
  4. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Máy mình là 3GS 3.1.3 bootrom cũ. Mình Jaibreak bằng Spirit bản mới nhất vừa down từ trang chủ.
    Sau khi Jaibreak xong thấy có Cydia rồi. Nhưng mình không thể cài được phần mềm cho iPhone của mình.
    Báo lỗi của iTunes như sau:

Mong các bạn giúp mình với!
  5. binkissy

binkissy Thành viên

Được Like:
    90
    Máy bạn simlockfree thì không cần phải vào cydia cài blacksn0w làm gì.
    Nếu ko co SHSHblods thì bạn cứ lên 3.1.3 gốc đi rồi dung Spirit để jailbreak là đủ cho máy Tự do, ko bi dính lỗi bootrom nữa.
    bumcheo69 thích bài này.
  6. binkissy

binkissy Thành viên

Được Like:
    90
    bạn phải vào Cydia update cài Mobileinstallation 3.1.X ( có ở source iphone.gsm.vn đó) thì sẽ syn dc app cr@k
    dangki_thu thích bài này.
  7. FUNKUN

FUNKUN Thành viên

Được Like:
    24
    Đã unlock thành công ip sw 3.1.2 new bootrom bằng Spirit.
    Sau khi unlock xong nhớ cài thêm Afc2add để fix lỗi Diskaid không nhân ra ip trên máy Mac.Cách làm thì diễn đàn nào cũng có trình bày.
  8. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    Máy mình là bootrom mới. Mình Jaibreak bằng Spirit bản mới nhất vừa down từ trang chủ.
    Sau khi Jaibreak xong thấy có Cydia rồi. Mình cài được phần mềm,ứng dụng, games... cho iPhone của mình.sao đó mình cài đặt một số giao diện vào ip của minh, nhưng không hiểu sao không sử dụng đc thems từ winterboard(phần mềm winterboard đã đc cài từ cydia). không biết đó có phải là lỗi do jb bằng Spirit, hay là do ứng dụng hay do máy vậy? co ai biet cach khac phuc xin huong dan dum.thanks!
  9. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Sáng nay mình cài QuickDo cũng không chạy được do thiếu mobilesubstrate. Lúc tìm cách khắc phục mình có thấy nhắc đến winterboard cũng cần cài mobilesubstrate thì phải.

Mà mobilesubstrate hình như phải cài từ máy tính vì mình tìm trên Cydia không thấy. Có khi do Cydia của mình thiếu source cần thiết. Không biết mobilesubstrate thuộc source nào nhỉ?
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    mobilesubstrate là của saurik (người làm ra Cydia). Những app nào cài đặt bằng cydia đều phải có check dependency, nếu không có thì mobilesubstrate tự động install. Ví dụ như winterboard, backgrounder, sbsettings ... khi cài thì mobilesubstrate sẽ tự động install.