Xin giúp Sự khác nhau giữa Iphone ZP/ZA/LL??

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Beu_online, 12 Tháng bảy 2012.

1. Beu_online Thành viên

Hiện tại mình muốn mua 1 em IP4 xách tay về làm bạn nhưng sau khi nghiên cứu tại một số cửa hàng bán IP4 xách tay thì mình thấy có 1 số vấn đề, mong mọi người đã dùng hàng xách tay hoặc biết thì trả lời hộ mình.

1. Mình đọc được hàng của Hàn Quốc có màn hình trắng vàng còn hàng ZP/ZA/LL thì màn hình màu trắng xanh nên nhìn thích hơn. nhưng tại sao giá của hàng ZP/ZA lại đắt hơn LL?

2. Mình muốn mua con IP4 16gb xách tay LL của CellphoneS, gọi điện hỏi thì tụi nó trả lời là hàng LL 16gb quốc tế 10,8tr. Chất lượng có đáng tin không mà giá rẻ thế? Không lẽ hàng LL xách tay mà giá của nó như vậy? Hàng World thật hả?
    3. Trong trường hợp không mua của thằng CellphoneS thì mua hàng xách tay của thằng nào thì yên tâm? Hiện tại mình đang ở Quảng Ninh (thấy thằng CellphoneS mới khai trương cửa hàng ở Hạ Long nên cũng ham hố), nếu có địa chỉ tin cậy khác ở gần QNinh thì mình cũng sẵn sàng đến mua.

Mong mọi người tận tình giải đáp giúp mình với!!! Mọi người có góp ý gì ngoài lề thì góp ý giúp mình với nhé!
    Thèm con ip4 lắm rồi.
  2. kane tran

kane tran Thành viên

Được Like:
    0
    sao bác ko vô nhà mạng vina với viettel mà mua cho chắc ăn bây h ko có gì nói trước dc
  3. TAN-ECSTASY

TAN-ECSTASY Thành viên

Được Like:
    1
    LL là Mỹ còn ZA/ZP là hàng sing/hongkong,nói chung Mỹ thì mình thích xài hơn nếu lock ATT
    punlinh2007 thích bài này.
  4. csamnhac

csamnhac Thành viên

Được Like:
    0
    úp cho bác

chúc bác bán đắt hàng

Magicalboy Nick Vi Phạm

Được Like:
    12
    quốc tế và Lock có gì khác nhau đâu ? bản Lock active lên quốc tế dùng như bản quốc tế chứ có gì đâu.
    Bản Lock nhà mạng người ta khoá mạng lại chứ mặc định ban đầu nó cũng là bản quốc tế.
  6. Beu_online

Beu_online Thành viên

Được Like:
    0
    Sao không có ai trả lời đúng nội dung câu hỏi của em thế.
    Ai biết trả lời hộ với. :(
  7. duyduc87

duyduc87 Thành viên

Được Like:
    44
    sắp ra ip5 rùi, mua 4s đi bác, mà h ip4 có con nào world mà nguyên seal đâu, bị active hết rùi
  8. TuNuT

TuNuT Thành viên

Được Like:
    609
    ZA/ZP hay LL đều cùng là hàng iPhone => Tiêu chuẩn toàn cầu rồi => Thích em nào rước em đó thôi, việc gì mà lăn tăn?
  9. trunght78

trunght78 Thành viên

Được Like:
    0
    chính xác, còn 1 loại của ÚC nữa (mã là X ở cuối) pác chủ lăn tăn nữa cho xem :).
  10. Magicalboy

Magicalboy Nick Vi Phạm

Được Like:
    12
    có cái nào bản Lock không dùng mang qua đây xơi hết