Sub trong Smart Movie

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi daohoa1210, 17 Tháng năm 2009.

1. daohoa1210 Thành viên

2. kuku001

kuku001 Thành viên

Được Like:
    1,665
    Cái này đợt trước em dùng cái phần mềm Xilisoft DVD ripper làm thì khi cho vào máy xem nó có cả thuyết minh tiếng Việt + sub luôn.
  3. meosay

meosay Thành viên

Được Like:
    15
    Lúc convert bạn chọn luôn cả phụ đề để cho chương trình convert tự làm là được luôn bạn ạ, ko thì phải để file sub hay srt chuyển tên cho đúng rồi setup lại trong chương trình SM . . .
    quangtuanthoidai thích bài này.
  4. daohoa1210

daohoa1210 Thành viên

Được Like:
    17
    Setup kiểu j hả bạn, bạn có thể nói cụ thể hơn đc ko
  5. meosay

meosay Thành viên

Được Like:
    15
    Bạn chỉ cần tick ở mục show subtitle thôi mà . . .nhưng theo mình nên convert cứng vào film luôn, sẽ mượt hơn . . .
  6. daohoa1210

daohoa1210 Thành viên

Được Like:
    17
    Mình đã thử rồi nhưng ko đc. Đuôi của file sub là .sub, .srt hay là .txt
  7. meosay

meosay Thành viên

Được Like:
    15
    Đuôi sub bạn ạ, dùng trong Smart Movie chắc chắn được, mình dùng Symbian lâu rồi, vẫn dùng được như vậy . . .
  8. daohoa1210

daohoa1210 Thành viên

Được Like:
    17
    Mình đã đổi sag .sub nhưng ko đc. Mình dùng SM 4.1, đã tích vào fan Show sub, vậy có cần điều j nữa ko, chẳng hạn như vị trí của file sub, tên thì đương nhiên fai giống nhau rồi.
  9. tamida

tamida Thành viên

Được Like:
    7
    thường thì file sub phải để chung thư mục với file film bạn ạ
  10. dig31

dig31 Thành viên

Được Like:
    39
    Bác dùng smartmovie converter vừa làm kích thước phim vừa vặn với máy để xem mượt vừa add sub luôn vào phim phải đỡ hơn ko? Ko thì dùng cái Total video convert cũng vừa convert vừa add sub luôn được đó bác, xem phim nguyên gốc lấy từ internet+ file sub vềdung lượng quá lớn so với điện thoại xem hay bị giật hình lắm