[Cờ bạc] Tải game đánh bài Phỏm – Tá Lả trực tuyến hấp dẫn trên điện thoại

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi dotien20042005, 4 Tháng bảy 2015.

1. dotien20042005 Thành viên

Đánh phỏm là môn bài lá rất được yêu thích trong đời sống thường nhật của chúng ta nó gần như không thể thiếu trong các dịp hội hè, cưới xin, cỗ bàn ở mọi miền Tổ Quốc. Nhưng với một số người chơi đánh mãi mà không thể thành thục thì bài viết sau đây của mình sẽ giới thiệu đến các bạn một số mẹo để có thể nâng cao tỉ lệ chiến thắng của mình hay ít nhất là hạn chế các ván thua cháy túi nhé
    [​IMG] Tải game đánh bài Phỏm – Tá Lả miễn phí online trên điện thoại
    Đánh phỏm có rất nhiều kỹ năng nhưng theo mình câu bài chính là mẹo đơn giản nhất nhưng lại cho hiệu quả nhất đấy nhé, bạn sẽ phải làm sao để câu được những lá bài quan trong đến từ người chơi khác nếu luyện được kỹ năng này đến mức thành thục thì bạn sẽ có tỉ lệ chiến thắng rất cao đấy nhé
    Đầu tiên chúng ta sẽ đến với mẹo câu theo quân số để tạo Phỏm sảnh hay là Dây phỏm. Mình thấy đây là cách phổ biến nhất mà mọi người vẫn hay dùng trong các ván bài và nó cũng khá dễ dàng để học kể cả với người mới chơi ví dụ: Có J,K cùng chất cần tạo thành phỏm JQK, ta sẽ đánh con Q khác chất với con J,K ra. Kết hợp với cách câu này đôi khi chúng ta cũng phải biết hy sinh “thả con săn sắt bắt con cá mập”. Ví dụ chúng ta phải đánh lạc hướng đối phương rằng chúng ta không có cạ ăn được cây đó hoặc ít khả năng cầm cạ đó nhất. Ví dụ như bài có đôi J và 1 cây K cùng chất, xét thấy khả năng ăn được phỏm 3 quân J thấp ta sẽ đánh 1 cây J để giữ lại cạ JK. Cách câu này được coi là cơ bản nhất và các pro thì ít khi dùng đến tuy nhiên biết đâu lại mèo mù vớ cá rán ^_^

Tiếp theo sẽ là câu bài để tạo phỏm sáp ví dụ bạn có 2 lá 5,5 và bài của bạn có lá 4 và 6 thì sẽ đánh 1 trong 2 lá 4 và 6 cái này được các tay chơi gọi là “đánh chị câu em” hay “đánh em câu chị”. Cách tạo phỏm sáp này đối ngược với cách câu phỏm sảnh bên trên nhưng tựu chung lại bạn sẽ đều phải biết hy sinh và qua đó buộc đối phương phải bỏ cạ mình đang có đi.

Nhưng một lưu ý nhỏ đến các bạn rằng những cách câu bài này phải sử dụng biến hóa một chút nếu không khi gặp các tay bài già dơ nó sẽ giúp cho họ đọc được bài của bạn và thất bại sẽ là cái đích đang chờ đợi bạn đấy. Chúc mọi người chơi vui vẻ và may mắn nhé