Xin giúp Tết này mình dọn nhà, cần tư vấn sắm đồ gia dụng.

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi táyontuyet, 25 Tháng một 2015.

1. táyontuyet Thành viên

Chào cả nhà, gia đình nhỏ của mình chuẩn bị dọn vào nhà mới, công việc cận Tết khá bận bịu nên giờ mới rảnh đi sắm đồ. Mình định sắm trước mấy món như tủ lạnh, máy giặt, lò vi sóng cho 3-4 người, ngân sách khoảng 35tr..., cả nhà giúp mình chọn sản phẩm nào chất lượng tốt, dùng bền, dịch vụ bảo hành OK nhé. Mình cảm ơn trước. :)
  2. nani89

nani89 Thành viên

Được Like:
    47
    Trùng hợp quá bác chủ thớt ạ, nhà mình cũng đang định sắm tủ lạnh, máy giặt làm quà cho các cụ ở quê. Nghe anh em trong cơ quan nói là dạo này mấy siêu thị điện máy cũng đang khuyến mại nhiều lắm, chắc cuối tuần này mình cũng ghé thử xem sao. Nhà đang xài của LG thấy cũng OK phết, chắc cũng mua tiếp hàng của hãng này cho 2 cụ.
  3. oisusu

oisusu Thành viên

Được Like:
    32
    Gần lễ tết tụ tập bạn bè đến nhà ăn uống, chọn tủ lạnh to vẫn luôn tiện lợi! chứa nhiều đồ ăn làm nội trợ chủ yếu thoải mái mà.
  4. boysion88

boysion88 Thành viên

Được Like:
    25
    Bác nghiên cứu thử cái tủ lạnh GR-D502TK của LG đi, nhà dì em mới mua luôn nè. Thiết kế mặt kính nó đẹp lắm, với cả hoa văn trên cửa nữa. Nhà dì em thiết kế theo phong cách Contemporary, để nó vô là đẹp hết biết luôn :). Thấy trong bếp cũng chưng mấy cái cốc sứ khá đẹp, hình như hàng LG tặng kèm đó bác :). Em thấy trong bếp nhà dì em cũng đặt 1 cái lò vi sóng LG, chắc cho "đồng bộ" thương hiệu :D
  5. duonghoainghi

duonghoainghi Thành viên

Được Like:
    25
    Nếu nhà bạn từ 3 – 4 người bạn nên chọn loại tủ lạnh 350 – 530 lít là vừa. Còn máy giặt mua cửa ngang đi cho bền.
  6. banda20

banda20 Thành viên

Được Like:
    34
    Cái tủ lạnh bác trên tư vấn, kết hợp với cái máy giặt LG WD-14660 này là tròm trèm 30tr (giá hãng), chưa kể mua ở mấy siêu thị điện máy còn giảm giá nhiều nữa, tiền còn dư để mua 1 em lò vi sóng LG luôn nữa là vừa đẹp :). Máy giặt này nhà mình đang xài, thấy là chạy êm hơn nhiều với tiết kiệm điện, nước hơn so với con Electrolux cũ.
  7. bear77

bear77 Thành viên

Được Like:
    12
    Trên thị trường thì thương hiệu cũng nhiều lắm lg pana sharp ... Nên chọn thương hiệu có tiếng tăm.
  8. tomy28

tomy28 Thành viên

Được Like:
    14
    Dạo qua mấy trang web Điện máy, Nguyễn Kim…thấy năm nay mấy chương trình KM khá xôm tụ đó chủ thớt :D. Gia đình mình thì khá "trung thành" với LG, mấy cái tủ lạnh, máy giặt xài khá là bền, ít hỏng vặt. Máy nén của tủ lạnh với động cơ máy giặt LG toàn được bảo hành 10 năm, bao xài luôn.
  9. quanhoca

quanhoca Thành viên

Được Like:
    36
    Nhà mình cũng vừa sắm 1 cái máy giặt nước nóng của LG. Vợ mình lướt web thấy cái chương trình khuyến mại Tết của LG, bả mê cái bếp nướng tặng kèm nên kêu mình mua con máy giặt này về, hình như model WF-D2017HD. Vợ mình khen máy này quá trời, mấy cái vết bám giặt bằng nước nóng sạch hơn nhiều.
  10. oisusu

oisusu Thành viên

Được Like:
    32
    Ra trung tâm thương mại hoặc siêu thị xem. Ở đó ngút ngát các loại, tha hồ mà chọn ^^ khoảng >1tr,5 là ok rồi. Cũng đang tính mua cái lò vi sóng.