Thảo luận về các phần mềm khóa máy !

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TỔNG HỢP, ỨNG DỤNG KHÁC' bắt đầu bởi Dracula, 31 Tháng mười hai 2003.

1. nhoc_co_don

nhoc_co_don Thành viên

Được Like:
    2
    các bro ơi! Power Lock mới nhất là bản nào vậy? Ko biết đã có k**gen cho bản đó chưa vậy? Mình đang dùng bản 1.04, con 7610. Thanks
  2. locked

locked Thành viên

Được Like:
    1
    Mình mới chỉ dùng Key Locker , thấy cũng ổn , ổn nhất có lẽ là khâu ko hiển thị ở Task Menu . Tuy nhiên nó có 1 nhược điểm là khóa khi đang sử dụng.
    Mình muốn dùng 1 soft mà chỉ khóa ở chế độ standby , ko biết có có ko nhỉ :confused:
  3. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Dùng smartsetting đi phần mềm này hay ở chổ là bạn có thể vào mục setting để lựa chọn để khóa hoặc mở khóa cho bất cứ ứng dụng nào bạn thích.Còn nếu bạn muốn khóa chỉ ở chế độ standby không thì vào mục lock keypad nhấp chọn only on idle screen là ok thôi
    locked and duy_muahe_2007 like this.
  4. tichau

tichau Guest

@locked:Rất đơn giản với key locker,nếu muốn chỉ khóa ở chế độ stanby thì bạn setting => ok => ở tab general thì bạn chuyển xuống lock in app chọn don't lock.Sau đó ở tab application thì bạn bỏ dấu chọn tất cả các ứng dụng(ngoại trừ mục đầu tiên là Other hidden) =>ok.
    Còn mục lock time out thì bạn có thể chọn thời gian khóa phím là 00:10 hay 00:15 tức là 10 giây hay 15 giây thì sẽ tự động khóa bàn phím.Chúc bạn thành công.=D>

P/S:Nhược điểm duy nhất là do bạn chưa khám phá hết được chức năng của nó thôi.:D .Chơi S60 thì cần phải vọc thật nhiều và test thì mới biết được nhiều bạn ạ.=)) .Có gì không hiểu thì cứ post lên hỏi thì anh em sẽ chỉ dẫn thêm cho bạn mà,đừng ngại nhé.:D .
    locked thích bài này.
  5. locked

locked Thành viên

Được Like:
    1
    hixhix , cái này mình đã khám phá ra ngay sau đó rồi , tiếc là ko hiểu sao con N70 của mình sau khi cài KeyLocker + 1 vài CT khác thì cái KeyLocker ko vào được Setting nữa ,click vào Setting là nó thoát ra ngoài luôn .Mình đã thử cài 3 ver 1.00 1.01 1.02 mà đều bị lỗi đấy :(

Rất cảm ơn bạn vì những lời khuyên :hug:
  6. tichau

tichau Guest

Là do key locker đụng với ứng dụng nào đó,có thể là Smart movie v3.25 vì tôi đã từng bị với cái N70 rồi,tốt nhất là remove cái sm đi rồi set thằng key locker v1.0 sau đó cài SM là ok.
    Hoặc có thể làm theo cách thủ công như sau:
    Bạn install keylocker v1.0 trước rồi mới cài các app khác,cứ mổi lần cài thêm 1 app khác thì bạn lại vào setting của key locker để set tiếp như tôi đã nói ở bài trên cho đến khi thành công,lúc đó bạn sẽ biết được cái key locker nó đụng với ứng dụng nào thôi.:D
  7. hviet80vn

hviet80vn Thành viên

Được Like:
    3
    mình đang xài N70 ME ,cài Key Locker cũng bị tình trạng như tichau vậy đó! Để mình thử xem
  8. trueboy84

trueboy84 Thành viên

Được Like:
    3
    Theo mình Lock me là phần mềm khóa phím số 1.
    Thứ nhất: theo đúng nghĩa, tức chỉ khóa sau 1 khoảng thời gian định trước, không tích hợp quá nhiều thứ.
    Thứ hai: giao diện đơn giản, dễ dùng
    Thứ ba: có chế độ mở phím nhanh (cái này mình kết nhất :)) )
  9. nokin

nokin Thành viên

Được Like:
    21
    Em khoái Smart Setting (v1.14) nhất. Lock fím chỉ là chuyện nhỏ. Nó còn cho phép mình unlock theo password của mình, disable tổ hợp phím unlock mặc định của Nokia. Ngoài ra chức năng Start Menu cũng rất tiện lợi giúp ta truy nhập nhanh vào các ứng dụng hay dùng.

Em test, xài OK trên 6630. Tuy nhiên có một điểm dở là nó không tự update các PM đã bị remove nên trong list của Menu vẫn còn, ko xóa đi được.
    Chắc chờ bản mới fix.

Ai thích down ở đây.

Các file đính kèm:

Anhanh12345 and trungriu like this.
  10. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Bạn có thể tạm khắc phục bằng cách cài lại Smartsetting và thiết lập lại hệ thống list PM trong menu mới !.