[Thắc mắc] Sh07B của e chụp hình không ổn......

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi baque01, 17 Tháng sáu 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hai_hero_93

hai_hero_93 Thành viên

Được Like:
    0
    hình như đa số dòng máy nhật (vẫn còn có con good nha) chụp hình đều như vậy hết nước ảnh khi chụp phong cảnh đều nhợt nhạt ảo lắm .macro thì tạm ổn
  2. baque01

baque01 Thành viên

Được Like:
    1,672
    Sau khi học nhanh một khóa chuọ ảnh = JMP thì đc như này chắc là tàm tạm rồi :D

By baque01 at 2012-07-03
  3. thanhdatnguyen108

thanhdatnguyen108 Thành viên

Được Like:
    111
    muốn good chơi ngay 1 em 903sh về chụp, em đảm bảo ngon đứt :)) . nói thế thôi, chụp căn chỉnh cẩn thận tí vẫn đẹp phết. xưa em chơi con 933sh cũng thế, trăm hay không bằng tay quen bác ạ. còn cái màn hình của sharp mobile nó lừa mắt cũng là đúng, nét hơn với việc soi trên vi tính bác nhể =)) . nhưng em thấy những dòng đời về sau mặc dù số chấm có tăng nhưng khả năng xử lý độ sắc nét của ảnh không còn dc good nữa. cứ mờ mờ ảo ảo sao đó, mặc dù zoom kỹ thuật số trên vi tính tầm 5 lần chưa vỡ ảnh đâu ( 903sh là đã có dấu hiệu của vỡ ảnh ) nhưng khi chưa zoom cũng vẫn mờ mờ ảo ảo chả khác biệt là bao , không có chiều sâu của ảnh như 903sh . đây là nhận xét mà em đã từng trải nghiệm qua những em softbank đã qua tay, docomo chưa xài nên em ko có nhận xét ( thực ra là đã và đang sở hữu docomo 901is nhưng con này cổ mà chụp theo em là cũng chỉ xoàng -->> ko tính )
    giờ lại quay về 903sh white, em nó vẫn như hồi 2006 lần đầu tiên gặp gỡ, xuất sắc trong chụp ảnh, hoàn hảo trong nghe nhạc, trâu bò trong khoản sóng sánh và .... lẹt phẹt trong khoản Gprs :))
    baque01 thích bài này.
  4. taiwin

taiwin Thành viên

Được Like:
    111
    chụp canh chỉnh tay đẹp hơn! và chắc ăn thì bung máy lau mặt kính camera đi! có thể bị đóng lớp mờ đó. hồi trước máy mình bị zậy.
  5. SIM-MINHU

SIM-MINHU Super Moderator Staff Member

Được Like:
    2,635
    hihi, đang xài cây sh-07B... đang xài ngon lành tự dưng chụp hình bị kẹt màn chập --> cháy sáng. nhưng quay phim thì thôi rồi. Con này chỉ có chuyển iso xuống 100 dù là ánh sáng đủ hay thiếu vẫn nên dùng 100 thôi. hầu như con nào cũng vậy, buồn.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.