thắc mắc về covert mp3

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi haigaru, 21 Tháng mười một 2006.

1. haigaru Thành viên

em muốn hỏi các anh là khi covert từ Audio CD ra file Mp3 192kb có phải nghe hay hơn file covert từ 32,48,64... lên mp3 192kb(liệu âm thanh có đậy ko, hay chỉ nghe to hơn thôi). 2 file có khác nhau như nào không khi nghe ở Sharp 903 hay ở Loa bình thường.Anh nào có loa xịn so sánh hộ em nhé. nếu biết cách khắc phục thì chỉ em với nhé.em taonf dow nhạc ở mạng, toàn 32kb thôi.
  2. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    Khi chuyển đổi file nhạc xuống còn 32Kbs nghĩa là bài hát đó đã bị giảm chất lượng xuống đến mức thấp nhất phù hợp với dung lượng(giống như cây tỉa bớt lá cho gọn vậy).Nếu đã nén xuống định dạng có bitrate thấp thì khi convert lên định dạng bitrate cao hơn chất lượng âm thanh cũng chẳng cải thiện được gì,vì bản thân bài hát đó nó đã như vậy,ko can thiệp gì được nữa...
    còn convert từ Audio CD xuống mp3 thì ở chế độ 192kbs cho chất lượng âm thanh tốt nhất nhưng tốn dung lượng bộ nhớ nhiều nhất.(thường Audio CD có định dạng nhạc audio file mp1 dung lượng lớn âm thanh cực tốt).
    MÌnh nghĩ là ko làm bài hát ở 32kbs hay hơn được,cùng lắm khi convert lên tí nữa thì nghe âm thanh đỡ hơn 1 tí,ít rè hơn thôi!
  3. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
  4. BAXU

BAXU Guest

Bạn dùng vài Soft chỉnh âm thanh của Sony hay Yamaha chỉnh lại, sau đó Burn ra CD và lại Rip lại thành Mp3 192...:D
    -Nói chung chỉ tàm tạm thui....không thể ngon lành đc. Tốt nhất là bạn mua CD "xịn" về rip là OK nhất!
  5. thangpnl

thangpnl Thành viên

Được Like:
    10
    chỉ cần để 128kps/32000 chất lượng chuẩn đấy
  6. BAXU

BAXU Guest

128kbps đi với 44.1kHz...đấy mới chuẩn...:D