Thắc mắc về LG mời bạn post bài hỏi để được giải đáp

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi homicine, 21 Tháng bảy 2008.

1. nms5011

nms5011 Thành viên

Được Like:
    7
    Bác mua về thì phải dùng mạng của Sphone thui vì hiện nay CDMA chỉ có Sphone la nhà cung cấp ở VN. Còn vina, mobi hay viettel... đều là mạng GSM không dùng chung sim được đâu.
  2. sophanbapbenh

sophanbapbenh Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đang xài con KF 510. Mình có một số thắc mắc sau xin các bạn giải đáp giùm:
    1. Các file nhận qua Bluetooth đều được nhớ vào bộ nhớ của máy, làm sao để lưu trực tiếp vào bộ nhớ ngoài?
    2. Khi mình chạy file jar để cài trò chơi, thì nó chỉ cho phép cài vào mục Trò Chơi hoặc Ứng dụng, mà 2 mục này dùng bộ nhớ của máy. Làm sao để chuyển sang bộ nhớ ngoài được?
    Xin cám ơn các bạn quan tâm.
  3. mrmobile

mrmobile Thành viên

Được Like:
    4
    1.Bạn xem có phần tùy chọn lưu file ko?
    2. nếu cài Jar từ PC thì bạn dùng LG PCSuite để cài vào thẻ nhớ máy
  4. hieulung123

hieulung123 Thành viên

Được Like:
    0
    cho e hỏi cái!E dùng con Lg ke970.Nó có bệnh là :khi đang cài game thị tư dưng lại restart lại máy!thế là bị làm sao a.Do máy hay do phần mềm.Chỉ 1 số phần mềm la bị thế thôi.!nhưng 90% là bị thế.Hixz!
  5. Preda

Preda Thành viên

Được Like:
    4
    Cho mình hỏi cái ống kính của KU990 Viewty, ai xài chưa? chụp có rõ không? macro có đẹp không?
  6. s_t-O-p

s_t-O-p Thành viên

Được Like:
    0
    KF510 duyệt được web không nhỉ. Nó có cài được Opera mini để duyệt Web qua GPRS không. Ai biết chỉ giúp với. Muốn vọc vạch tý mà chẳng biết bắt đầu từ đâu :D
  7. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    chắc chắn là được mà :D
    cài java ngon mà bạn !
  8. mistrylen

mistrylen Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác ơi. Em thắc mắc chút.

Em có con KP500, cài phần mềm mobilreader java, nhưng khổ một nỗi, cứ mỗi lần mở nó lại yêu cầu đồng ý allow file connection. Mỗi lần mở sách cũng thế. Như vậy là mỗi lần đọc được 1 quyển sách minh phải ấn tầm 20 -30 lần ok

Vào set permission thì chỉ có 2 option là ask và never allow

xem application info thì thấy ghi là "unsign"

Làm thế nào để allow file connection được hả mấy bác? chứ cứ ấn ok mãi thế này thì nãn quá.
  9. mistrylen

mistrylen Thành viên

Được Like:
    0

Không cháy được đâu. Tôi cũng dùng KP500 nè, tháo ra lắp vào vô tư.

Nhưng có lưu ý sau: Nếu đang để private memory là thẻ nhớ thì khi tháo ra nó sẽ tự động chuyển về bộ nhớ máy. Nếu tháo thẻ ra mà có người gọi điện đến, mà nhạc chuông lại để trên thẻ nhớ thì nó sẽ tự động chuyển về nhạc chuông mặc định. (Hình như bài gì gì đấy, nghe cũng được phết)

Nên chọn con này đi bạn ah, vừa tiết kiệm mà dùng cũng được. Có gì tôi gửi cho mấy phần mềm, game đang dùng ^^

Nó vừa xem được mp4, giao diện đẹp, hỗ trợ java, nhận dạng chữ viết tay khá tốt. đọc được các file office. Lúc trước tôi tưởng nó ko đọc được sách .prc nhưng bây h tìm thấy phần mềm mobilereader bằng java rồi.

Đấy, cả đống lý do để chọn KP500 ^^
  10. victory_boy888

victory_boy888 Thành viên

Được Like:
    0
    làm sao để đưa nhạc vào trong danh sách nhạc của LG CU920?

LG Cu920 của em đã giải mã và dùng được mạng ở VN
    không tìm thấy file nhạc ở thẻ nhớ và không dùng nhạc mp3 làm nhạc chuông được
    không vào Yahoo được
    không kết nối được GPRS cho các ứng dụng đã cài vào máy
    một số ứng dụng không xóa được..
    giúp em với :((