Thảo luận Thanh toán cước trả sau Mobifone

Thảo luận trong 'MobiFone' bắt đầu bởi Bạch Dương, 1 Tháng chín 2014.

1. Bạch Dương Thành viên

Hiện nay mình thấy Mobifone có rất nhiều hình thức thanh toán, khá là linh hoạt . Tuy nhiên không phải ai cũng biết hết các hình thức này. Cũng có thể đối với các bạn thì không quan tâm nhiều lắm vì hàng ngày cũng không dùng đến những hình thức này. Nhưng nếu biết thì có sẽ giúp rất hữu ích cho các bạn trong 1 số các trường hợp. Vậy mình lập topic này để cùng mọi người thảo luận về các hình thức thanh toán giúp mọi người hiểu rõ các thông tin nhé
    1.FastPay : thanh toán bằng thẻ cào như trả trước
    2.Thanh toán điện tử : qua internet, ATM,...
    3.Thanh toán qua ngân hàng : ủy nhiệm thu, ủy nhiệm chi
    4. Thanh toán qua các đại lý EZ hoặc sim đa năng
    Hiện nay mình mới biết các hình thức này. Ai biết thêm thì bổ sung giúp mình nhé
    bebi123 thích bài này.
  2. nhokkonlonton91

nhokkonlonton91 Thành viên

Được Like:
    30
    Mình thích hình thức mua thẻ cào nạp như thuê bao trả trước cho tiện :). Lúc nào nạp cũng được, nạp dần dần :)
  3. bebi123

bebi123 Thành viên

Được Like:
    17
    Chuẩn đấy, dùng trả sau của mobifone hay nhất là hình thức thanh toán rất linh động và có rất nhiều hình thức để thanh toán nữa!
  4. Bạch Dương

Bạch Dương Thành viên

Được Like:
    26
    Đây cũng là 1 hình thức thuộc hình thức thanh toán qua Fastpay đó bạn ạ, nhưng với việc mua thẻ cào này thì bạn không cần phải tạo tài khoản Fastpay.
  5. anhyeuem12hp

anhyeuem12hp Thành viên

Được Like:
    25
    Để mở tài khoản fastpay thì các bác soạn tin: DKTK gửi 9233 nhé.
  6. ruayeudoi87

ruayeudoi87 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình thấy hàng tháng Mobifone cũng có chương trình khuyến mại dành cho thuê bao trả sau thanh toán cước trực tuyến qua tài khoản ngân hàng được tặng 50% giá trị thanh toán đấy :)
  7. gabuongbinh

gabuongbinh Thành viên

Được Like:
    0
    Trả sau mà cũng có khuyến mại tặng 50% á? Qua ngân hàng là dư nào vậy?
  8. nhoksokiu

nhoksokiu Thành viên

Được Like:
    3
    Bác có thể hiểu nôm na là mình Sử dụng tài khoản ngân hàng, tài khoản thẻ ngân hàng của bác để thanh toán thay vì giao dịch bằng tiền mặt ý .
  9. Cá Voi

Cá Voi Thành viên

Được Like:
    0
    Fastpay không phải là thanh toán bằng thẻ cào. mà muốn có tài khoản FP để thanh toán cước cho thuê bao của mình hoặc thuê bao khác thì phải tạo tài khoản FP. để tài khoản đó có tiền thì mua thẻ cào nạp tiền vào như thuê bao trả trước thôi
  10. Chim Chích Bông

Chim Chích Bông Thành viên

Được Like:
    1
    nếu thuê bao nào không tạo tài khỏa FP thì khi nạp tiền vào chỉ coi là 1 hình thức hỗ trợ cho thuê bao trả sau thanh toán cước thôi