Thảo luận các vấn đề về Thẻ nhớ..

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thichanai, 19 Tháng chín 2006.

1. thichanai Thành viên

các bro cho em hỏi không hiểu cái thẻ nhớ của em bị sao. Thẻ dvrsmmc khi cho vào đâu đọc thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ hiện lên chữ "Access is denied" và ko vào được nhưng bỏ vào máy 6630 vẫn dùng bình thường, vẫn nghe nhạc trên máy vi tính được.Cho thẻ dv khác vào đầu đọc thì đọc bình thường. Giúp em với cần chép vài thứ vào thẻ .em ko dám format vì con nhiều chương trình. thanks
  2. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    bạn kiểm tra lại xem có đặt pass cho thẻ kô, vào memory trên máy và remove pas đi, mình cũng bị một lần tưởng hỏng đem ra quán nó hỏi pass, remove đi thế là mất toi 30k
  3. hoaiminh6600

hoaiminh6600 Thành viên

Được Like:
    17
    Vậy là đầu đọc thẻ nó không nhận được thẻ của bạn rồi! Bạn xem chỗ tiếp điểm xem có vấn đè gì không nhé!
  4. thichanai

thichanai Thành viên

Được Like:
    17
    Đầu đọc thẻ vẫn bình thường .Em cho thẻ khac vẫn đọc được. em ko có cài pass gì hết.
  5. Blood Elf

Blood Elf Thành viên

Được Like:
    243
    Vậy là do đầu đọc kén thẻ , mình cũng bị 1 lần , mém tý format thẻ nhưng hên là đem ra wán đầu đọc ngoài ấy đọc đc
  6. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    nếu thế thì có lẽ bạn nên mượn thử đầu đọc khác xem sao,
  7. thichanai

thichanai Thành viên

Được Like:
    17
    đầu đọc thẻ này của mình dùng lâu rồi.Không biết tự nhiên hôm nay dỡ chứng. Chắc phải ra quán nhờ thử. Em dung cáp nối máy vơi máy vi tính nó nhân là 6630 nhưng trong my computer ko hiện ra ổ nào hêt. Bro nào có phần mềm ko cho em với vì đĩa của em mất rồi . thanks
  8. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Bạn vào nokia.com.vn down bản PC Suite mới nhất về cho N6630 nhé. Còn thẻ nhớ của bạn nhiều khả năng là do đầu đọc thẻ kém. Nếu thử vào đầu đọc khác cũng kô đc thì chắc phải format lại thẻ thui.
    rgs,
  9. toiyeuvietnamst

toiyeuvietnamst Thành viên

Được Like:
    0
    The Nho

co the dung dau doc khac do ban!
    A cho minh hoi vi sao the nho cua minh khi cho vao may n81 thi co luc no bao la "the nho bi loi" hoac "the nho dang dung". con khi cho vao USB thi may tinh ko the doc duoc.
    Co ai biet xin giup gium nhe! thanks nhieu lam