Thảo luận Thảo luận - Hỗ trợ Nokia 7610

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi manhtu, 13 Tháng hai 2010.

1. manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli

Do diễn đàn vẫn còn nhiều anh em dùng N7610. Trong quá trình sử dụng nhiều người gặp phải những thắc mắc, sự cố nên mình lập Thread này để mọi người Thảo luận - Hỗ trợ giải đáp giúp nhau tránh lập nhiều Topic.
  2. uk_pm29

uk_pm29 Thành viên

Được Like:
    21
    các bạn cho mình hỏi cái này. Mình dùng 7610 cài 2 pm đó là TTpod3.6 và Smartmovie 4.01 thì khi nhận file nhạc hoặc là film qua bluetooth thì nó không cho mình save lại mà mở thẳng vào 2 pm trên và trên màn hình vẫn thông báo là có tin nhắn chưa đọc
  3. nhutdong

nhutdong Thành viên

Được Like:
    13
    7610 cài themes gọi không thấy số

các bác nào biết chỉ em với con 7610 của em cài một số theme vào thì gọi đi hay nhận cuộc gọi điều không hiện số hay tên gì hết, cảm ơn nhiều!
  4. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    Khi máy của bạn chưa có chương trình nghe nhạc hay xem phim nào thì khi cài 2 phần mềm trên vào nó sẽ trở thành phần mềm mặc định để mở các file nhạc, phim.
    Còn bạn muốn lưu các file nhạc và phim hoặc các file khác được bắn bluetooth thì sử dụng Xplore. Vào Xplore ấn phím 4 thì sẽ vào mục Inbox và bạn đánh dấu các file lại rồi Copy hoặc Move tới chỗ nào trên thẻ nhớ hay máy tùy bạn.
    Có thể theme đó đã ẩn giao diện hiển thị khi gọi đi hay nhận cuộc gọi. Bạn thử cài sang máy khác xem có như thế không
  5. vinaphone

vinaphone Thành viên

Được Like:
    0
    1.Khi mình soạn 1 tin nhắn, mình muốn add số đt của 1 ng có trong danh bạ vào nội dung tin nhắn thì phải làm ntn?
    2. Có lúc mình nhận dc tin nhắn dạng danh bạ nó hỏi mình có đồng ý thêm contact đó vào trong danh bạ không, làm thế nào để gửi 1 tn như thế dc?
    Cảm ơn các bác.
  6. hung29kt

hung29kt Thành viên

Được Like:
    1
    danh bạ bị lỗi nặng. không hiểu tại sao?

em đang dùng con N 7610.Một hôm, em nhắn tin thì phát hiện một vài số trong danh bạ bị biến mất, danh bạ có những dòng bị trống. Sau đó em khởi động lại máy thì toàn bộ danh bạ của em biến mất luôn. Khi vô danh bạ thì trắng xóa toàn màn hình và chỉ có mỗi chữ exit thôi. Nhưng khi người nào có tên trong danh bạ gọi tới thì vẫn hiện tên như em đã lưu. Nhưng em vô danh bạ thì lại chỉ trắng toàn màn hình. Nhật ký cuộc gọi vẫn như bình thường.
    Mong các bác có kinh nghiệm giúp em giải quyết vấn đề này với.
    Mong các bác hồi âm nhiều lắm.
  7. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Hiện tượng lạ! Nếu bạn 4mat máy vẫn không khắc phục được thì chỉ có thể chạy lại pm thôi!
    hung29kt thích bài này.
  8. hung29kt

hung29kt Thành viên

Được Like:
    1
    Nhân đây cho mình hỏi luôn là máy Nokia 7610 có thể nâng cấp phần mềm(version) được không vậy? Nếu nâng cấp thì nâng cấp ở đâu là an toàn và tốt nhất và khoảng bao nhiêu tiền nhỉ?
  9. datpm69

datpm69 Thành viên

Được Like:
    17
    - 7610 ngừng sx lâu rồi em à. Nếu máy dùng vẫn ngon thì em up lên làm gì ? Còn nếu máy bị lỗi thì đi chạy lại phần mềm , khi đó thợ ở Care có thể chạy lại cho em firmware mới hơn ... " New Firmware Nokia 7610 -> v6.0522.0 " , giá chạy lại firmware giờ là 50k , nếu ở Hà Nội thì em ra 39 Ngô Thì Nhậm- quận HBT. 7610 dùng thẻ 512MB thì phải là thẻ Taiwan xịn hoặc Korea xịn, nếu không thì chỉ dùng thẻ 256MB là nhanh thôi . Have fun !
    hung29kt thích bài này.
  10. hung29kt

hung29kt Thành viên

Được Like:
    1
    Máy của em còn tốt lắm, nghe gọi và sóng khỏe.Hiện tại chỉ bị lỗi danh bạ như ở trên em đã nói thôi. Nhưng em không biết bị lỗi gì? Máy em cũng ít khi cắm thẻ nhớ vô máy tính nên khả năng bị virus là khó. Em thấy bị lỗi lạ nên em tưởng phần mềm nó bị sao mà. Máy em sài thẻ xịn 512M chạy vẫn vù vù. Firmware của em hiện tại là V6.0522.0 rồi. Có nghĩa là bản mới nhất rùi đó hả anh? Có lẽ phải đi 4mat lại nó thôi.
    Cảm ơn các bạn đã giúp mình nha.À quên, hiện tại mình đang ở Tp.HCM không biết sửa ở đâu là uy tín nhỉ? Mình yêu con máy của mình lắm. Vì nó là quà mẹ mình tặng mà.