Thảo luận Nokia 5233

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi doanhach, 6 Tháng năm 2010.

1. doanhach Thành viên

2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    1 : SmartMovie + SM converter ( trọn bộ trong file tải về )

• Uư điểm : Convert nhanh - file sau khi convert nhẹ. Dễ sử dụng vì ít phải cài đặt nhiều. Hỗ trợ hầu hết các loại máy của nhiều hãng dùng HDH Symbian
    • Nhược điểm : chỉ xem được Avi là chính thui, mấy cái FLV hay mp4 thì cái được cái không và hay bị giật hình. Phải mua License ( bảng quyền ), xài bảng CR@CK hay gặp lỗi lắm.

2 : FormatFactory ( lên google tìm ha )

• Uư điểm : hỗ trợ hầu hết các loại thiết bị giải trí ( như điện thoại [ rất nhiều hãng ], máy chơi game, máy nghe nhạc + xem film ) với rất nhiều định dạng khác nhau.
    • Nhược điểm : phải cài đặt trong Settings hơi rườm rà nhưng nếu xài quen rùi thì rất OK

Còn nhiều thứ nữa nhưng mình thấy 2 cái này là ổn nhất đó bạn.
  3. doanhach

doanhach Thành viên

Được Like:
    6
    thanks bác,nhưng bác có thể cho e link down cụ thể được không ah?e tìm sợ không đúng cái mà bác nói,e đã thử rất nhìu phần mềm convert video nhưng contvert ko được chuẩn đình dạng,thanks bác trước nha !!!
  4. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    mìh thì dùg pm ultra mp4 video converter,cái này cũg hổ trợ nhìu định dạng lắm,có convert nhạc nữa,cũg dễ sài thui àh,bạn len google search nha
  5. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Để tải Smartmovie Converter thì bạn qua đây để tải ha ( trọn bộ gồm có soft Convert + soft xem film trên phone. Converter thì miễn phí, còn soft coi film trên phone thì trả tiền nha bạn -> giá từ 50 - 100k, tuỳ chỗ bán )
    Mã:
    [URL="http://lonelycatgames.com/?app=smartmovie&page=download&platform=symbian"]Bấm vô[/URL]
    Còn đây là trang chủ FormatFactory ( hàng miễn phí, hỗ trợ 56 ngôn ngữ khác nhau. hỗ trợ tiếng Việt nữa nha bạn :D )
    Mã:
    [URL="http://www.formatoz.com/"]Bấm vô[/URL]
  6. TungyUKy

TungyUKy Thành viên

Được Like:
    0
    1 : SmartMovie + SM converter ( trọn bộ trong file tải về )
    Convert nhanh - file sau khi convert nhẹ. Dễ sử dụng vì ít phải cài đặt nhiều. Hỗ trợ hầu hết các loại máy của nhiều hãng dùng HDH Symbian
    2 : FormatFactory ( lên google tìm ha )
    hỗ trợ hầu hết các loại thiết bị giải trí ( như điện thoại [ rất nhiều hãng ], máy chơi game, máy nghe nhạc + xem film ) với rất nhiều định dạng khác nhau.
  7. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    Ngoài việc có được 1 chươg trình convert tốt thì bạn cũg nên wan tâm tới chất lượg video đó nữa:45:
  8. MrSeries

MrSeries Thành viên

Được Like:
    142
    dùng FORMAT FACTORY là ngon nhất rồi! convert vô số định dạng video,am thanh rồi cả hình ảnh :))
  9. doanhach

doanhach Thành viên

Được Like:
    6
    các bác cho em hỏi cái FORMAT FACTORY là phần mềm convert ra file mp4 hay avi?mà cái SM CONVERTER chỉ convert từ mp4 ra avi thui ah?ko convert được các định dạng khác như flv sang avi hả các bác?****
  10. velvet07

velvet07 Thành viên

Được Like:
    0
    neu ban muon xem video voi 5230 thi download phan mem xilisoft video converter ve roi doi duoi sang 3gp nhung nhuoc diem cua cai nay la chi xem toi da video duoc 3 phut thoi